Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

WorldNewsUpdate : दुनिया : इम्रानखानच्या हत्येच्या अफवेमुळे इस्लामाबादेत तणाव , संचारबंदी लागू

Spread the love

इस्लामाबाद: पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या हत्येचा कट रचल्याच्या अफवांदरम्यान, इस्लामाबाद पोलिस विभागाने शहरातील बनी गाला लगतच्या भागात सुरक्षा वाढवून एजन्सींना हाय अलर्टवर ठेवले आहे. इस्लामाबाद पोलिसांच्या प्रवक्त्याने शनिवारी सांगितले की, शहरात आधीच कलम 144 लागू करण्यात आले आहे आणि मेळाव्यावरही बंदी घालण्यात आली आहे. इस्लामाबाद पोलिसांनी ट्विट करून याबाबत माहिती दिली.


इस्लामाबाद पोलिसांनी आपल्या ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, पाकिस्तान पीटीआयचे अध्यक्ष इम्रान खान यांचे बानी गाला येथे संभाव्य आगमन लक्षात घेता, परिसरात सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे आणि हाय अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मात्र, इस्लामाबाद पोलिसांना इम्रानच्या संघातून पुनरागमनाचे कोणतेही पुष्टीकरण वृत्त मिळालेले नाही. इस्लामाबाद पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सुरक्षा विभागाने बनी गाला येथे विशेष सुरक्षा व्यवस्था केली आहे. इस्लामाबादमध्ये सध्या कलम 144 लागू आहे आणि कोणत्याही मेळाव्याला परवानगी नाही.

दरम्यान पोलिसांनी सांगितले की, “इम्रान खानला कायद्यानुसार पूर्ण सुरक्षा पुरवणार असून, इम्रान खानच्या सुरक्षा दलांकडूनही परस्पर सहकार्य अपेक्षित आहे.” तर इम्रान खानचा पुतण्या हसन नियाझी म्हणाला की, जर पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफला (पीटीआय) काही झाले तर. सर, हा पाकिस्तानवरील हल्ला मानला जाईल. असे करणाऱ्यांना फार खेद वाटेल. फवाद चौधरी यांनी यापूर्वी सांगितले होते की पीटीआयचे अध्यक्ष इम्रान खान रविवारी इस्लामाबादला येत आहेत.

चौधरी यांनी एप्रिलमध्ये सांगितले होते की, देशाच्या सिक्युरिटीज एजन्सींनी पाकिस्तानचे पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या हत्येचा कट रचल्याचा अहवाल दिला होता. पाकिस्तानी वृत्तपत्र डॉनने त्यांचा हवाला देत म्हटले आहे की, “या वृत्तांनंतर, सरकारच्या निर्णयानुसार पंतप्रधानांची सुरक्षा कडक करण्यात आली आहे.” पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफचे नेते फैसल वावडा यांनीही असाच दावा केला आहे की, “देशात एक कट रचला गेला होता. ते विकण्यास नकार दिल्याबद्दल पाकिस्तानी पंतप्रधानांना मारणे.

दरम्यान पंतप्रधानांच्या हत्येच्या कटाचा संदर्भ देत वावडा म्हणाले की, पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांच्या जीवाला धोका आहे. ते पुढे म्हणाले की, खान यांना इस्लामाबादमधील परेड ग्राउंडवर रॅलीदरम्यान बुलेटप्रूफ चष्मा वापरण्याचा सल्ला देण्यात आला होता. डॉनने वावडा यांना उद्धृत केले की, “परंतु नेहमीप्रमाणे ते म्हणाले की अल्लाहची इच्छा असेल तेव्हा माझा मृत्यू येईल. त्याची काळजी करू नका.”

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!