Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaWorldNewsUpdate : स्वतःहून देश सोडा अन्यथा कारवाईसाठी तयार राहा …. अमेरिकेत शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांना ई-मेल !!

Advertisements
Advertisements
Spread the love

नवी दिल्ली : अमेरिकेत शिकणाऱ्या शेकडो परदेशी विद्यार्थ्यांना ई-मेल आले आहेत. यामध्ये त्यांना स्वतःहून देश सोडण्यास सांगण्यात आले आहे. अमेरिकेच्या परराष्ट्र खात्याने हा मेल पाठवला आहे. हे मेल त्या बाहेरच्या विद्यार्थ्यांना पाठवण्यात आले आहेत ज्यांचा F-1 व्हिसा (विद्यार्थी व्हिसा) कॅम्पस सक्रियतेमुळे रद्द झाला होता. ई-मेलने विद्यार्थ्यांना इशारा दिला आहे की जर ते वैध इमिग्रेशन स्टेटसशिवाय यूएसमध्ये राहिले तर त्यांना दंड, ताब्यात घेणे आणि हद्दपारीचा सामना करावा लागू शकतो. ट्रम्प प्रशासनाची ही कारवाई केवळ त्या विद्यार्थ्यांपुरती मर्यादित नाही ज्यांनी कॅम्पस ॲक्टिव्हिझममध्ये शारीरिकरित्या भाग घेतला होता, तर त्या विद्यार्थ्यांनाही हे मेल प्राप्त होत आहेत ज्यांनी कोणत्याही प्रकारची ‘देशविरोधी’ पोस्ट शेअर केली किंवा लाईक केली.

अमेरिकेचे परराष्ट्र मंत्री रुबियो यांनी गुरुवारी गयाना येथे पत्रकार परिषदेत सांगितले की, ‘सध्या अशा विद्यार्थ्यांची संख्या 300 पेक्षा जास्त असू शकते. जेव्हा जेव्हा मला असे वेडे लोक सापडतात तेव्हा मी त्यांचा व्हिसा काढून घेतो. आपल्या मातीत कोण येणार आणि कोण नाही हे ठरवण्याचा अधिकार जगातील प्रत्येक देशाला आहे. रुबिओ यांच्या कार्यालयाने अलीकडेच “कॅच अँड रिव्होक” लाँच केले आहे, जे हमास किंवा इतर नियुक्त दहशतवादी संघटनांना समर्थन करणाऱ्या विद्यार्थ्यांचा मागोवा घेण्यासाठी आणि त्यांचे व्हिसा रद्द करण्यासाठी AI-समर्थित ॲप आहे. राज्य विभाग नवीन विद्यार्थ्यांच्या अर्जांचीही तपासणी करत आहे. एफ (शैक्षणिक अभ्यास व्हिसा), एम (प्रोफेशनल स्टडी व्हिसा) किंवा जे (एक्सचेंज व्हिसा) सारख्या अर्जाच्या कोणत्याही श्रेणीमध्ये, जर अर्जदाराने देशविरोधी कृतीला पाठिंबा दिल्याचे आढळले, तर अर्जदाराला यूएसमध्ये प्रवेश करण्याची परवानगी दिली जाणार नाही.

Advertisements

ईमेलमध्ये काय म्हटले होते?

ईमेल विद्यार्थ्यांना ॲप वापरून आत्मपरीक्षण करण्यास सांगते. हे ॲप ट्रम्प प्रशासनाने 10 मार्च रोजी लाँच केले होते. मेलमध्ये विद्यार्थ्यांना सांगण्यात आले आहे की, तुमचा व्हिसा जारी केल्यानंतर इतर माहिती प्राप्त झाली आहे, त्यानंतर तुमचा व्हिसा रद्द करण्यात आला आहे. व्हिसा एक्स्पायरी डेटही ई-मेलमध्ये लिहिली आहे. यानंतरही अमेरिकेत राहिल्यास त्यांना दंड, नजरकैद आणि हद्दपारीचा सामना करावा लागू शकतो, असा इशारा या मेलने विद्यार्थ्यांना दिला आहे. मेलमध्ये असे लिहिले आहे की यामुळे तुम्ही भविष्यात यूएस व्हिसासाठी अपात्रही होऊ शकता. निर्वासित केलेल्या व्यक्तींना त्यांच्या मूळ देशांव्यतिरिक्त इतर देशांमध्ये पाठवले जाऊ शकते. त्यात पुढे म्हटले आहे की जर निर्वासित विद्यार्थ्यांना भविष्यात यूएसला परत यायचे असेल तर त्यांना नवीन व्हिसासाठी अर्ज करावा लागेल आणि त्यानंतर त्यांच्या पात्रतेचे पुनर्मूल्यांकन केले जाईल. देश सोडण्याची संपूर्ण प्रक्रियाही विद्यार्थ्यांना ई-मेलमध्ये समजावून सांगण्यात आली आहे.

Advertisements
Advertisements

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!