Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

PanjabNewsUpdate : खलिस्तान समर्थक अमृतपालसिंगची धक्कादायक विधाने चालूच …

Spread the love

चंदीगड : अजनाला  पोलीस ठाण्यावर खलिस्तान समर्थकांच्या हल्ल्याच्या घटनेनंतर अमृतपाल सिंग याची  एकापाठोपाठ एक वादग्रस्त वक्तव्ये समोर येत आहेत. पुन्हा एकदा खलिस्तानी समर्थक अमृतपाल ने  एका मुलाखतीत केंद्र आणि पंजाबच्या राजकारणावर प्रश्न उपस्थित करताना  म्हटले की, भारत आणि पंजाब सरकारवर माझा विश्वास नाही. किंबहुना बीबीसीला दिलेल्या नुकत्याच दिलेल्या मुलाखतीत त्यांला  विचारण्यात आले होते की, तुम्ही राजकीय प्रक्रियेचा अवलंब करून निवडणूक लढवू शकत नाही का? तुमचा भारत सरकार आणि पंजाब सरकारवर विश्वास नाही का? त्यावर त्याने नाही असे उत्तर दिले. 

आपल्या  १२  मिनिटांच्या या मुलाखतीत अमृतपाल सिंग याने  पंजाबमधील आम आदमी पार्टी (आप) सरकारवरही निशाणा साधला आहे. लोकांमध्ये निर्माण झालेल्या भीतीसाठी अमृतपाल यांने  पोलिस आणि सरकारला जबाबदार धरले. भारत आणि पंजाब सरकारवर विश्वास न ठेवता त्यांने  असा युक्तिवाद केला की भारताची निवडणूक प्रक्रिया अशा टप्प्यावर पोहोचली आहे जिथे ती एक निश्चित रचना आहे. त्यात आत जायचे असेल किंवा यश मिळवायचे असेल तर तडजोड करावी लागेल, असेही ते म्हणाले.

पंजाबच्या मुख्यमंत्र्यांकडे सत्ता नाही

अमृतपाल म्हणाला  की, पंजाबच्या मुख्यमंत्र्यांकडे सत्ता नाही. केंद्र सरकारचा एवढा ढवळाढवळ आहे की ते पंजाबमध्ये काहीच करू शकत नाहीत. पंजाबकडे स्वतःचे पाणी आहे, पण त्यावर कोणताही निर्णय घेऊ शकत नाही. पंजाबच्या हक्काचा निर्णय घेण्याच्या मनस्थितीत कोणी नाही. तसे केल्यास त्यांना आव्हान दिले जाते. मग मी निवडणुकीला जावे असे म्हणणे हे मोठे अपयश आहे.

सरकारच्या हिंसाचारामुळे लोकांमध्ये भीती निर्माण झाली

पंजाबमधील आजच्या वातावरणाबाबत लोकांमध्ये काय भीती आहे, या प्रश्नाला उत्तर देताना अमृतपाल म्हणाला  की, मी यावर तोडगा काढण्याचा प्रयत्न करत आहे. समाजात भीतीचे वातावरण का निर्माण झाले? ती हिंसेतून निर्माण झाली, नाही का? सरकारच्या हिंसाचारामुळे भीतीचे वातावरण निर्माण झाले. नाहीतर स्वातंत्र्याबद्दल बोलणे, सार्वभौमत्वाबद्दल बोलणे, स्वराज्याबद्दल बोलणे, भीतीचे कारण कुठे असेल. अमृतपाल म्हणाला  की, सरकारने तसे वातावरण निर्माण केले आहे. लोकांना पोलिसांची भीती वाटू लागली आहे. हे आपण सोडवले पाहिजे. पोलिसांना मानवी हक्कांची पर्वा नाही, अशी चर्चा सर्वसामान्यांमध्ये आहे. शिक्षा पूर्ण केलेले आमचे शीख बाहेर पडत नाहीत. नवीन शीख आत टाकले जात आहेत.

मान सरकार तीन महिन्यांत निवडणूक हरले

अमृतपालला जेव्हा विचारण्यात आले की नवीन आम आदमी पक्षाचे सरकार काहीही का करत नाही आणि पंजाबमध्ये बेरोजगारीची स्थिती काय आहे? त्यामुळे मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी सोडलेल्या खासदारकीच्या जागेवर मी निवडणूक हरल्याचे त्यांने  सांगितले. एका खलिस्तान समर्थक खासदाराने त्यांचा पराभव केला. अमृतपाल म्हणाले की, पंजाबमधील राजकीय परिस्थिती काय आहे ते तुम्ही पाहा. जो पक्ष एवढं बहुमत आणतो, त्याला लोकांनी पाठिंबा दिला असा होत नाही. याचा अर्थ अस्तित्वात असलेले सर्व राजकीय पक्ष नाकारले गेले. त्याच्या असंबद्धतेमुळे त्याला स्थान मिळाले. पण याचा अर्थ असा नाही की त्यांच्यात क्षमता आहे. दोन-तीन महिन्यांत त्यांची अवस्था अशी झाली की त्यांना आपली जागा वाचवता आली नाही.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!