Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : भीषण आगीत १४ जणांचा होरपळून मृत्यू , लग्न समारंभात घडली दुर्घटना …

Spread the love

धनबाद : झारखंडमधील धनबाद शहरातील जोडा फाटक परिसरात बुधवारी संध्याकाळी एका बहुमजली इमारतीला लागलेल्या आगीत १४ जणांचा मृत्यू झाला. मिळालेल्या प्राथमिक  माहितीनुसार, लग्न समारंभात गॅस सिलिंडरचा स्फोट झाल्याने ही घटना घडली आहे. गेल्या एका आठवड्यात धनबादमध्ये आगीची ही दुसरी घटना आहे. शहरातील सर्वात वर्दळीचा परिसर असलेल्या बँक मोड पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील शक्ती मंदिराजवळील 13 मजली आशीर्वाद टॉवर अपार्टमेंटच्या दुसऱ्या मजल्यावर भीषण आग लागली, ज्याने काही वेळातच भीषण रूप धारण केले. माहिती मिळताच अग्निशमन दलाच्या गाड्या घटनास्थळी दाखल झाल्या.

जिल्हाधिकारी संदीप कुमार यांनी सांगितले की, 8 ते 10 लोकांना बाहेर काढण्यात आले आहे, ज्यांची प्रकृती गंभीर आहे, त्यात काही जणांचा मृत्यू झाला आहे. त्यांना वैद्यकीय महाविद्यालयात पाठवण्यात आले असून, या अपघातात किती जणांचा मृत्यू झाला, किती जण जखमी झाले, हे नंतर स्पष्ट होणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. आगग्रस्त भागातून लोकांना बाहेर काढणे हे आमचे प्राधान्य होते, जे झाले आहे. आग आणखी भडकण्याचा धोका नसून, ती आटोक्यात आणण्यात आली आहे. अन्य एका प्रश्नावर ते म्हणाले की, आग नेमकी कशामुळे लागली याबाबत काहीही सांगणे कठीण आहे. विनाकारण पूजा केली जात असल्याचं सांगण्यात येत आहे, मात्र नेमकं कारणाबाबत काहीही सांगता येत नाही.

उल्लेखनीय म्हणजे, गेल्या आठवड्यात शुक्रवारीही धनबादमधील एका खासगी नर्सिंग होमला लागलेल्या आगीत दोन डॉक्टरांसह किमान पाच जणांचा मृत्यू झाला होता. मृतांमध्ये वैद्यकीय आस्थापनाचे मालक डॉ. विकास हाजरा, त्यांची पत्नी डॉ. प्रेमा हाजरा, मालकाचा पुतण्या सोहन खमारी आणि घरकाम करणाऱ्या तारा देवी यांचा समावेश आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, शहरातील बँक मोड परिसरात असलेल्या नर्सिंग होमच्या स्टोअर रूममध्ये पहाटे २ वाजण्याच्या सुमारास आग लागली. स्टोअर रूमला लागलेल्या आगीमुळे नर्सिंग होमचा मालक आणि त्याच्या पत्नीसह पाच जणांचा गुदमरून मृत्यू झाला.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!