Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आई हिराबेन पंचतत्वात विलीन …

Spread the love

गांधीनगर : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आई हिराबेन यांचे आज निधन झाले. आईला निरोप देण्यासाठी पंतप्रधान मोदी गांधीनगरमध्ये पोहोचले. पीएम मोदींनी आपल्या भावांसह आई हीराबेन यांना खांदा दिला आणि अग्नी दिला. यावेळी केवळ पीएम मोदींचे कुटुंबीयच उपस्थित होते. यावेळी भाजप कार्यकर्ते व नेत्यांना जमण्यास मनाई करण्यात आली. आज पहाटे ३.३० वाजता हिराबेन यांचे निधन झाले. त्यांना अहमदाबाद येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.


पंतप्रधान मोदींनी ट्विट करून आईला श्रद्धांजली वाहिली. त्यांनी ट्विट केले की गौरवशाली शतक देवाच्या चरणी विसावतो… आईमध्ये मला ते त्रिमूर्ती नेहमीच जाणवते, ज्यामध्ये एका तपस्वीचा प्रवास आहे, निःस्वार्थ कर्मयोगी आणि मूल्यांसाठी वचनबद्ध जीवनाचे प्रतीक आहे. यानिमित्ताने हिराबेन यांच्या कुटुंबीयांनी भावनिक आवाहन केले आहे. या कठीण काळात तुम्ही प्रार्थना केल्याबद्दल आम्ही सर्वांचे आभारी आहोत, असे कुटुंबाच्या वतीने सांगण्यात आले आहे. सर्वांनी दिवंगत आत्म्याला आपल्या चिंतनात ठेवावे आणि आपला पूर्वनियोजित कार्यक्रम चालू ठेवावा ही नम्र विनंती. हिराबेन यांना हीच खरी श्रद्धांजली ठरेल.

दरम्यान मोदी कुटंबाच्या दु:खात आम्ही सहभागी आहोत असे  ट्वीट करत काँग्रेस खासदार राहुल गांधी  यांच्यासह देशातील अनेक मान्यवरांनी  हिराबेन मोदी यांनी श्रद्धांजली अर्पण केली आहे. त्यांच्या निधनानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आपले सर्व नियोजित कार्यक्रम पार पडल्याची माहिती पंतप्रधान कार्यालयातून देण्यात आली आहे.

हीराबेन यांच्यावर अहमदाबाद येथील रुग्णालयात उपचार सुरू होते. गुरुवारीच गुजरात सरकारकडून माहिती देण्यात आली होती की, त्यांच्या प्रकृतीत सातत्याने सुधारणा होत असून  त्यांना एक-दोन दिवसांत डिस्चार्ज मिळू शकतो. पीएम मोदी अहमदाबादमधील यूएन मेहता रुग्णालयातही पोहोचले होते, जिथे हिरा बेन यांना दाखल करण्यात आले होते, त्यांच्या आईच्या प्रकृतीची विचारपूस केली.

दरम्यान सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, त्यांना  श्वास घेण्यास त्रास आणि रक्तदाबाचा त्रास होत असल्याने  रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. विशेष म्हणजे, पंतप्रधान मोदींच्या आई हीराबेन या गांधीनगर शहराजवळील रायसन गावात पंतप्रधान मोदींचे धाकटे भाऊ पंकज मोदी यांच्यासोबत राहत होत्या. पंतप्रधान नियमितपणे रायसनला भेट देत असत आणि त्यांच्या बहुतेक गुजरात दौऱ्यांमध्ये त्यांच्या आईसोबत वेळ घालवला.

आपल्या आईला तिच्या ‘शानदार’ आयुष्याबद्दल आदरांजली वाहताना, पंतप्रधान मोदींनी ट्विटरवर भावनिक श्रद्धांजली पोस्ट केली आणि लिहिले की जेव्हा मी तिला तिच्या १०० व्या वाढदिवशी भेटलो तेव्हा तिने त्याला ‘शहाणपणाने वागा आणि पावित्र्या राखून जीवन जगा’ असे सांगितले.

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!