Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaCricketNewsUpdate : टी-२० विश्वचषक स्पर्धेत दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध भारत का हरला ? ज्याची होते आहे चर्चा …

Spread the love

नवी दिल्ली: टीम रोहित रविवारी चालू असलेल्या टी-२० विश्वचषक स्पर्धेत भारत विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका या सामन्यात भारत विजयी मोहीम कायम राखू शकला नाही आणि भारताला त्यांच्या तिसऱ्या जवळच्या सामन्यात पाच विकेट्सने पराभव स्वीकारावा लागला. या पराभवामुळे टीम इंडियाला मोठा धक्का बसला असला तरी उपांत्य फेरीच्या आशा अजूनही कायम आहेत. मात्र यासाठी भारताला बांगलादेश आणि झिम्बाब्वेविरुद्धचे शेवटचे दोन सामने जिंकावे लागतील. आणि या दोन विजयांसह तो अंतिम चारमध्ये प्रवेश करेल. मात्र, दक्षिण आफ्रिकेकडून भारताचा पराभव झाला, त्यात अनेक मोठ्या चुका झाल्या. क्रिकेट विश्लेषकांच्या मतानुनुसार पुढील चुका भारतीय संघाकडून झाल्याने हा पराभव पत्करावा लागला आहे.


1. भारताने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी का निवडली, असा प्रश्न पडला. अतिशय वेगवान असे वर्णन केले जात असलेल्या खेळपट्टीवर. जिथे सुरुवातीला चांगला स्विंग आणि वेग होता तिथे रोहितला प्रथम फलंदाजी करणे जमले नाही.तर दीपक हुडाला आपले खातेही उघडता आले नाही.

2. मागील सामन्यांप्रमाणे या तिसऱ्या सामन्यातही भारताला चांगली सुरुवात करता आली नाही. केएल राहुलला दुहेरी आकडाही स्पर्श करता आला नाही, त्यामुळे रोहितला केवळ १५ धावाच करता आल्या. या दोघांना पहिल्या विकेटपर्यंत केवळ २५ धावा करता आल्या, त्यामुळे भारताला भक्कम आधार मिळू शकला नाही.

3. सलामीवीर अतिशय स्वस्तात बाद झाल्यानंतर मधल्या फळीतील फलंदाजांनाही मदत मिळाली नाही. यावेळी विराट कोहली केवळ १२ धावावर बाद झाला, त्यामुळे त्याच्यासह दीपक हुडा (0) आणि हार्दिक पांड्या (2) विश्वचषक कारकिर्दीतील पहिला सामना खेळत असताना त्यांना चांगली कामगिरी करता आली नाही. दरम्यान सूर्यकुमारचे सर्वोत्तम अर्धशतक झाले नसते तर परिस्थिती आणखी बिकट झाली असती.

4. टीम इंडियाच्या ५ विकेट ४९ धावांवर पडल्या असतानाही सूर्यकुमारने भारतासाठी १३३ धावांची मजल मारली, परंतु टीम रोहित त्या मजबूत धावसंख्येपासून २५-३० धावा दूर राहिला, ज्यामुळे दक्षिण आफ्रिकेच्या संघावर अतिरिक्त दबाव निर्माण झाला नाही. त्यामुळे खेळाचा मानसिक फायदाही आफ्रिकनांच्या बाजूने गेला.

5. या सामन्याच्या वेळी दोन मोठे प्रसंग असे होते की जिथे अतिशय खराब क्षेत्ररक्षण पाहायला मिळाले. ज्यामुळे मार्कराम दोन्ही प्रसंगी वाचला होता. दुसर्‍यांदा १३ व्या षटकात मार्कराम तेंव्हा बचावला, जेव्हा रोहितने साधी धावबाद होण्याची संधी गमावली. त्यानंतर तो ३६ धावांवर खेळत होता. तत्पूर्वी, १२व्या षटकातील पाचव्या चेंडूवर विराटने अश्विनच्या चेंडूवर डीप मिडविकेटवर असा झेल सोडला, जो तो त्याने दहापैकी नऊ वेळा घेतला होता. तेव्हाही मार्कराम ३६ धावांवर खेळत होता. मार्करामने ५२ धावा केल्या आणि भारताचा १६ धावांनी पराभव झाला. भारताने दोन्हीही संधी गमावल्या नसत्या तर एकदाचा सामना भारताच्या बाजूने गेला असता.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!