Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ShivsenaNewsUpdate : अंधेरी (पूर्व) विधानसभा मतदारसंघाची जागा टिकवण्याचे उद्धव ठाकरे यांच्यासमोर मोठे आव्हान …

Spread the love

मुंबई : शिवसेना नेतृत्वाविरुद्ध बंड केल्यानंतर, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाच्या दृष्टीने आणि शिंदे गटाच्या  दृष्टीने लोकप्रियतेची पहिली चाचणी ३ नोव्हेंबर रोजी मुंबईतील अंधेरी (पूर्व) विधानसभा मतदारसंघाच्या पोटनिवडणुकीच्या निमित्ताने होणार आहे.  शिवसेनेचे दिवंगत आमदार डॉ. रमेश लटके याच्या निधनाने हि जागा रिक्त झालेली आहे. शिवसेनेच्या दोन्ही गटांमध्ये शिवसेनेच्या ‘धनुष्यबाण’ चिन्हासाठी चुरस असल्याने हि जागा कोणाला मिळणार याविषयी उत्सुकता निर्माण झाली आहे. दोन्ही गटांसमोर हि जागा मिळवण्याचे मोठे आव्हान आहे.


विशेष म्हणजे ‘खरी’ शिवसेना आणि निवडणूक चिन्ह वाटपावर निर्णय घेण्याची मागणी करणाऱ्या याचिकांवर निवडणूक आयोग सध्या सुनावणी करत आहे. त्यातच निवडणूक आयोगाने सोमवारी पोटनिवडणुकीचा कार्यक्रम जाहीर केला. ६ नोव्हेंबरला मतमोजणी होणार आहे.

दरम्यान सत्ताधारी भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि शिंदे गटाने मुंबई महापालिकेचे माजी नगरसेवक मुरजी पटेल यांना या पोटनिवडणुकीत उतरवले आहे. येथे उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना दिवंगत लटके यांच्या पत्नी ऋतुजा लटके  यांना उमेदवारी देऊ शकते. पुण्यात पत्रकारांशी बोलताना राष्ट्रीय काँग्रेस पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी सोमवारी सांगितले की, त्यांचा पक्ष पोटनिवडणुकीत उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या उमेदवाराला पाठिंबा देईल.

मुंबई भाजपचे अध्यक्ष आशिष शेलार यांनी रविवारी अंधेरी उपनगरातील पोटनिवडणुकीसाठी पक्षाच्या मध्यवर्ती कार्यालयाचे उद्घाटन केले. मुरजी पटेल यांना स्थानिक लोकांचा मोठा पाठिंबा असल्याचे त्यांनी ट्विट केले आहे. अंधेरी पूर्व विधानसभा मतदारसंघ हा मुंबई उपनगर जिल्ह्यातील २६ मतदारसंघांपैकी एक आहे. हा मुंबई उत्तर पश्चिम लोकसभा मतदारसंघाचा एक भाग आहे. दिवंगत लटके यांनी २०१४ मध्ये काँग्रेसकडून ही जागा हिसकावून घेतली. २००९ मध्ये काँग्रेसचे सुरेश शेट्टी यांनी प्रतिनिधित्व केले होते.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!