Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaCricketNewsUpdate : IND vs SA 2nd T20 : दक्षिण आफ्रिकेवर १६ धावांनी भारताचा विजय …

Spread the love

गुवाहाटी : भारताने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-२० मालिकेतील दुसरा सामना १६ धावांनी जिंकला. या विजयासह भारताने तीन सामन्यांच्या मालिकेत २-० अशी अभेद्य आघाडी घेतली आहे. प्रथम फलंदाजी करताना भारताने २३७ धावांची मोठी धावसंख्या उभारली. प्रत्युत्तरात दक्षिण आफ्रिकेचा संघ २२१ धावाच करू शकला आणि टीम इंडियाने सामन्यासह मालिकाही जिंकली. भारताने घरच्या मैदानावर दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध टी-२० मालिका जिंकण्याची ही पहिलीच वेळ आहे.


या सामन्यात भारताने दक्षिण आफ्रिकेसमोर २३८ धावांचे मोठे लक्ष्य ठेवले होते आणि प्रत्युत्तरादाखल दक्षिण आफ्रिकेनेही २०० हून अधिक धावा केल्या, पण शेवटी टीम इंडियाचा विजय झाला. दक्षिण आफ्रिकेसाठी डेव्हिड मिलर आणि क्विंटन डी कॉक यांनी शानदार फलंदाजी केली, परंतु त्यांच्या संघाला विजय मिळवून देता आला नाही. शेवटच्या षटकात दक्षिण आफ्रिकेला विजयासाठी ३७ धावांची गरज होती आणि अक्षर पटेलने केवळ २० धावा दिल्या.

भारतीय वेगवान गोलंदाजांची चमकदार कामगिरी

भारतासाठी वेगवान गोलंदाजांनी पुन्हा एकदा चमकदार कामगिरी केली. दीपक चहरने पहिल्या षटकात एकही धाव दिली नाही आणि अर्शदीपने दुसऱ्या षटकात दोन बळी घेत आफ्रिकन संघाला बॅकफूटवर ढकलले. टेंबा बावुमा आणि रिले रुसो खाते न उघडता पॅव्हेलियनमध्ये परतले. एडन मार्कराम आणि डी कॉकने दक्षिण आफ्रिकेचा डाव सांभाळण्याचा प्रयत्न केला, पण मार्करामही ३३ धावांवर बाद झाला. यानंतर क्विंटन डी कॉक आणि डेव्हिड मिलर यांनी शतकी भागीदारी करून संघाला विजय मिळवून देण्याचा प्रयत्न केला, मात्र तोपर्यंत खूप उशीर झाला होता. डी कॉक आणि मिलर यांनी १७४ धावांची नाबाद भागीदारी रचली, पण ते आपल्या संघाला विजयापर्यंत नेऊ शकले नाहीत. या सामन्यात भारतीय गोलंदाजही चांगलेच महागात पडले, पण दीपक चहरने आपल्या चार षटकांत अवघ्या २४ धावा दिल्या. त्याचवेळी अर्शदीपने दोन, तर अक्षर पटेलला एक विकेट मिळाली.

साप आणि खराब प्रकाशामुळे सामना थांबला…

या सामन्यादरम्यान पावसाची शक्यता होती, मात्र पावसामुळे या सामन्यात कोणताही व्यत्यय आला नाही. मात्र, इतर कारणांमुळे सामना दोनदा थांबवण्यात आला. प्रथम एक साप शेतात शिरला. यामुळे सामना काही काळ थांबला होता. ग्राउंड स्टाफ मैदानावर पोहोचला आणि साप पकडला. यानंतर दक्षिण आफ्रिकेच्या डावात फ्लडलाइटने काम करणे बंद केले. ते फिक्स व्हायला वेळ लागला आणि सामना काही काळासाठी रखडला.

रोहित-राहुलची शानदार सुरुवात

नाणेफेक हरल्यानंतर प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतल्यानंतर रोहित शर्मा आणि लोकेश राहुल यांनी भारतासाठी चांगली भागीदारी केली. पॉवरप्लेमध्ये दोघांनी जलद धावा केल्या आणि पहिल्या सहा षटकांत भारताची धावसंख्या नाबाद ५७ अशी झाली. यानंतरही दोघांनीही तुफानी फलंदाजी सुरू ठेवली आणि १० व्या षटकात ९६ धावांवर भारताला पहिला धक्का बसला. ३७ चेंडूत ४३ धावा करून कर्णधार रोहित केशव महाराजचा बळी ठरला. यानंतर लोकेश राहुलही २८ चेंडूत ५७ धावा करून बाद झाला. ११ धावांत भारताच्या दोन विकेट पडल्यानंतर भारताचा डाव गडगडणार असे वाटत होते, पण सूर्यकुमार यादव आणि विराट कोहली यांनी भारताच्या डावाची धुरा सांभाळली.


विराट आणि सूर्यकुमार यांच्यात शतकी भागीदारी

विराट कोहली आणि सूर्यकुमार यादव यांनी तिसऱ्या विकेटसाठी शतकी भागीदारी करत भारताची धावसंख्या २०० च्या पुढे नेली. दोघांनी ४२ चेंडूत १२० धावा केल्या. मात्र, गैरसमजामुळे सूर्यकुमार २२ चेंडूत ६१ धावा करून बाद झाला, मात्र त्यानंतर विराटने गीअर्स बदलून भारताचा डाव पुढे नेला. तो २८ चेंडूत ४९ धावा करून नाबाद राहिला. अखेरीस, दिनेश कार्तिकने सात चेंडूत १७ धावा करत भारताची धावसंख्या २३७ धावांवर नेली. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध टी २० मध्ये भारताची ही सर्वोच्च धावसंख्या आहे.

सूर्यकुमार यांनी केला चमत्कार…

या सामन्यात सूर्यकुमार यादवने २२ चेंडूत ६१ धावा केल्या. त्याच्या खेळीत पाच चौकार आणि पाच षटकारांचा समावेश होता. यादरम्यान त्याने अवघ्या १८ चेंडूत आपले अर्धशतक पूर्ण केले. टी २० मध्ये भारतासाठी हे दुसरे सर्वात वेगवान अर्धशतक होते. त्याच्या पुढे फक्त युवराज सिंग आहे, ज्याने 12 चेंडूत ५० धावा पूर्ण केल्या. या सामन्यात सूर्यकुमारने आंतरराष्ट्रीय टी-२० क्रिकेटमध्ये आपल्या १००० धावा पूर्ण केल्या आणि आपल्या टी-२० कारकिर्दीतील नववे अर्धशतकही पूर्ण केले.


महाराज वगळता दक्षिण आफ्रिकेचे फलंदाज अपयशी ठरले

दक्षिण आफ्रिकेचे केशव महाराज वगळता सर्व गोलंदाज चांगलेच महागडे ठरले. महाराजांनी चार षटकात केवळ २३ धावा दिल्या आणि दोन गडी बाद केले. त्याच वेळी, इतर सर्व गोलंदाजांनी मिळून १६ षटकांत २१४ धावा दिल्या आणि त्यांना एकही बळी घेता आला नाही. कागिसो रबाडा हा सर्वात महागडा गोलंदाज ठरला, त्याने चार षटकांत ५७ धावा दिल्या. नॉर्टजेने तीन षटकांत ४१ धावा दिल्या. पारनेलने चार षटकांत ५४ धावा दिल्या.

 

HingoliNewsUpdate : जाणून घ्या हिंगोलीतील १६७ वर्षांच्या दसरा महोत्सवाविषयी ….

 

https://chat.whatsapp.com/EeBbSvL3MprA6R2zfCeaYM

आपण गरोदर आहात का?
गरोदर अवस्थेत तुमचा आहार आणि विहार कसा असला पाहिजे याची शास्त्रीय माहिती आपण घेतली आहे का?
गरोदर अवस्थेत बाळाच्या मेंदूचा विकास होण्यासाठी आपण काही प्रयत्न/ ऍक्टिव्हिटी करत आहात का?

तर मग फक्त आपल्यासाठी सुवर्णसंधी चालून आली आहे

वेदामृत गर्भसंस्कार केंद्रातर्फे

ऑनलाईन गर्भसंस्कार कोर्सेस (मराठीमध्ये)

फक्त गरोदर महिलांसाठी

 • गर्भसंस्कार म्हणजे गर्भस्थ बालकाच्या बौद्धिक क्षमता वाढीसाठी, मेंदूच्या परिपूर्ण विकासासाठी आणि व्यक्तिमत्त्वाच्या विकासासाठी गर्भवतीने केलेले जाणीवपूर्वक प्रयत्न.
 • तर मग हे गर्भसंस्कार आता तुम्हाला तुमच्या घरी बसल्या बसल्या, डेली रुटीन किंवा जॉब सांभाळून, कमीत कमी वेळेत आणि योग्य मार्गदर्शन मिळाल्यास या कोर्स मार्फत करणे सहज शक्य आहे.गर्भसंस्कार (गरोदर माता व होणाऱ्या बालकासाठी एक वरदान)
  ✓ बुद्धिमान व आरोग्यसंपन्न भावी पिढी निर्माण होण्यासाठी
  ✓ आपल्याला जश्या हव्या तश्या गुण व संस्कारांनी युक्त संतती जन्माला घालण्यासाठी
  ✓ नॉर्मल डिलिव्हरी होण्यासाठी उपयुक्त
  ✓ जन्मापूर्वीपासून बाळाला शांत स्वभावाचे व प्रसन्न राहणारे करण्यासाठी
  ✓ गर्भवतीचे नऊ महिने हॅपी, हेल्दी राहण्यासाठी
  ✓ Delivery नंतरही आई व बाळ healthy राहण्यासाठी उपयुक्त
  ✓ Breast feeding proper होण्यासाठी उपयुक्त इ……

For details Contact personally on : 📲 9209331979 |  7219543883

Join WhatsApp Group
Facebook page:
Our youtube channel:
Telegram group
Kindly visit Our website

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!