Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : सोनिया आणि प्रियांका गांधी ६, ७ ऑक्टोबरला होताहेत “भारत जोडो ” यात्रेत सहभागी …

Spread the love

नवी दिल्ली : काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी ६ ऑक्टोबर रोजी तर काँग्रेसच्या सरचिटणीस प्रियांका गांधी वढेरा या  ७ ऑक्टोबरला कर्नाटकातील ‘भारत जोडो यात्रे’त सहभागी होणार आहेत.  कर्नाटकातील मंड्या जिल्ह्यात ६ ऑक्टोबर रोजी सोनिया गांधी भारत जोडो यात्रेत सामील होत आहेत. त्या  सोमवारी कर्नाटकात पोहोचत असून, ६ ऑक्टोबरला यात्रेत सामील होण्यापूर्वी दोन दिवस कुर्गमध्ये असतील असे सांगण्यात येत आहे.


सध्याच्या योजनेनुसार सोनिया या दोन्ही सत्रात (सकाळ आणि संध्याकाळ) पदयात्रेत सहभागी होत असून  प्रियांका गांधी ७ ऑक्टोबरला यात्रेत आपली हजेरी लावत आहेत. दरम्यान मोर्चाला सुरुवात झाली तेव्हा त्या वैद्यकीय तपासणीसाठी परदेशात गेल्या होत्या.  आता उपचारानंतर त्या  मंड्या जिल्ह्यातून प्रथमच या यात्रेत सहभागी होणार आहेत. यापूर्वी, कर्नाटक काँग्रेसचे अध्यक्ष डीके शिवकुमार आणि एआयसीसीचे सरचिटणीस केसी वेणुगोपाल यांनी सांगितले होते की, सोनिया गांधी आणि प्रियांका गांधी वड्रा राज्यातील स्वतंत्र यात्रांमध्ये सहभागी होतील आणि तारखा लवकरच जाहीर केल्या जातील.

७ सप्टेंबर रोजी कन्याकुमारी येथून सुरू झालेली ‘भारत जोडो यात्रा’ शुक्रवारी कर्नाटक, त्यानंतर तामिळनाडू आणि केरळमध्ये दाखल झाली. या यंत्रेणे भाजपशासित राज्यातून  २१ दिवसांत ५११ किलोमीटरचे अंतर कापले. मार्चमध्ये पाच महिन्यांत १२ राज्ये कव्हर करण्याचे त्यांचे उद्दिष्ट आहे.

जनतेपर्यंत पोहोचण्यासाठी हा एकमेव पर्याय …

दरम्यान मोदी सरकारच्या काळात अभिव्यक्तीची इतर सर्व व्यासपीठे बंद असल्याने पक्षाला जनतेपर्यंत पोहोचण्यासाठी ‘भारत जोडो यात्रा’ हाच एकमेव पर्याय असल्याचा दावा राहुल गांधी यांनी शुक्रवारी केला. गांधी एका जाहीर सभेत म्हणाले कि , “संपूर्ण सरकारी नियंत्रण आहे. संसदेतील आमचे माईक नि:शब्द आहेत, विधानसभांना काम करू दिले जात नाही आणि विरोधकांना त्रास दिला जातो. अशा परिस्थितीत आमच्याकडे ‘भारत जोडो यात्रा’ हा एकमेव पर्याय आहे.”


ते म्हणाले की, देशातील कोणतीही शक्ती या यात्रेला रोखू शकत नाही, कारण हा ‘भारत मार्च’ आहे. “हा भारताचा मोर्चा आहे आणि भारताचा आवाज ऐकण्याचा मोर्चा आहे, जो कोणीही दाबू शकत नाही,” असे ते म्हणाले. पुढील वर्षी कर्नाटकात होणाऱ्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी मार्च महिना पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये नवसंजीवनी देईल, अशी आशा काँग्रेस नेत्यांना आहे. हा मोर्चा कर्नाटकातील चामराजनगर, म्हैसूर, मंड्या, तुमाकुरू, चित्रदुर्ग, बेल्लारी आणि रायचूर जिल्ह्यांचा समावेश करेल. रायचूर येथून हा मार्च तेलंगणात प्रवेश करेल.

काँग्रेससाठी बेल्लारी महत्त्वाची आहे, कारण…

रायचूर मार्गे राज्यातून बाहेर पडण्यापूर्वी १९ ऑक्टोबर रोजी बेल्लारी येथे एक विशाल जाहीर सभेचे नियोजन करण्यात आले आहे. काँग्रेससाठी बेल्लारी महत्त्वाची आहे, कारण सोनिया गांधी यांनी तिथून आधी लोकसभा निवडणूक जिंकली होती आणि पक्षाने तत्कालीन भाजप सरकार आणि तेथील कथित खाण माफियांविरोधात जिल्ह्यात पायी मोर्चाही काढला होता, ज्याने २०१३ च्या विधानसभा निवडणुकीत विजय मिळवला होता. सिद्ध झाले.

राहुल गांधी आणि इतर अनेक काँग्रेस नेते आणि कार्यकर्त्यांनी ७ सप्टेंबर रोजी तामिळनाडूतील कन्याकुमारी येथून ‘भारत जोडो यात्रा’ सुरू केली होती. हल्ली या यात्रेचा प्रवास कर्नाटकात आहे. या यात्रेचा समारोप पुढच्या वर्षीच्या सुरुवातीला काश्मीरमध्ये होईल. या प्रवासात एकूण ३५७० किमी अंतर कापले जाणार आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!