Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : …आणि जोरदार पावसातही लोकांनी ऐकली राहुल गांधींची सभा …!!

Spread the love

नवी दिल्ली : कर्नाटकातील म्हैसूरमध्ये मुसळधार पावसाच्या पार्श्वभूमीवर काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी रविवारी त्यांच्या भारत जोडो यात्रेदरम्यान हजारो लोकांना संबोधित केले. काँग्रेस नेते जयराम रमेश यांनी ट्विट केले की, गांधी जयंतीच्या संध्याकाळी म्हैसूरमध्ये मुसळधार पाऊस असूनही, राहुल गांधींनी मोठ्या जनसमुदायाला संबोधित केले. भारत जोडो यात्रेला भारत द्वेषाच्या विरोधात एकत्र येण्यापासून, बेरोजगारी आणि महागाईच्या विरोधात बोलण्यापासून कोणतीही शक्ती रोखू शकत नाही, हे स्पष्ट करते. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते शरद पवार यांच्या अशाच एका पावसातील सभेची आठवण देणारी हि सभा होती. 


यावेळी लोकांना संबोधित करताना राहुल गांधी म्हणाले की, भारत जोडो यात्रेचे ध्येय भाजप आणि आरएसएसकडून भारतात पसरवल्या जात असलेल्या द्वेषाच्या विरोधात उभे राहणे आहे. कन्याकुमारी ते काश्मीर असा हा प्रवास चालणार आहे आणि कोणत्याही किंमतीत थांबणार नाही, कारण आज हा पाऊसही आपल्याला थांबवू शकला नाही. हा नदीसारखा प्रवास कन्याकुमारी ते काश्मीरपर्यंत जाणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. ऊन, वादळ, पाऊस, थंडी यामुळे हा प्रवास थांबणार नाही. या नदीत तुम्हाला द्वेष किंवा हिंसा दिसणार नाही, फक्त प्रेम आणि बंधुता दिसेल. कर्नाटकात भाजप सरकार काय करत आहे ते तुम्हाला माहीत आहे!

दरम्यान कुठलाही अडथळा ‘भारत जोडो’ यात्रेला लक्ष्य प्राप्तीपासून रोखू शकत नाही, असे कॅप्शन देत काँग्रेसने या सभेबाबत ट्विट करताना म्हटले आहे कि , “भारताला एकजूट करण्यापासून आम्हाला कोणीही रोखू शकत नाही. भारताचा आवाज उठवण्यापासून आम्हाला कोणीही थांबवू शकत नाही”.

४० टक्के कमिशन घेतले जात असल्याचा आरोप

भाजप आणि तुमच्या मुख्यमंत्र्यांनी भ्रष्टाचाराचे सर्व रेकॉर्ड मोडले आहेत, प्रत्येक गोष्टीवर ४०% कमिशन घेतात. ते पुढे म्हणाले  की, कॉन्ट्रॅक्टर असोसिएशनने पंतप्रधानांना पत्र लिहून सरकारकडून ४०% कमिशन घेण्याची माहिती दिली, परंतु पंतप्रधानांनी काहीही केले नाही. कर्नाटकात, १३ हजार  शाळा , कॉलेजच्या संस्थांनी  म्हटले आहे की,  त्यांनाही सरकारला ४०% कमिशन द्यावे लागेल, परंतु पंतप्रधान किंवा मुख्यमंत्र्यांनी याबद्दल काहीही सांगितले नाही.

नोटाबंदी आणि जीएसटीमुळे व्यापाऱ्यांचे कंबरडे मोडले…

नोटाबंदी आणि जीएसटीमुळे छोट्या व्यापाऱ्यांचे कंबरडे मोडले असल्याचे सांगून राहुल गांधी म्हणाले कि , निवडलेल्या २०-२५ उद्योगपतींना याचा संपूर्ण लाभ मिळत आहे. एका बाजूला बेरोजगारी आणि दुसरीकडे महागाई, कर्नाटक आणि भारतातील गरीब जनता मध्येच पिसाळत चालली आहे, म्हणून आम्ही भारत जोडो यात्रा सुरू केली आहे, असे राहुल गांधी म्हणाले. भाजपने कोणताही द्वेष किंवा हिंसाचार केला तरी आम्ही भारताला एकसंध करू.

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!