Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : याला म्हणतात पत्रकारिता , गेहलोत यांच्या एका फोटोने राजस्थानात उडवली खळबळ …

Spread the love

नवी दिल्ली : पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी राजस्थानच्या मुख्यमंत्रिपदाबाबत एक-दोन दिवसांत निर्णय घेतील, असे काँग्रेसने म्हटले आहे. यानंतर सर्वांच्या नजरा राजस्थानकडे लागल्या आहेत. राजस्थानातील काँग्रेस आमदारांच्या वर्तणुकीमुळे दुखावलेल्या सोनिया गांधी यांची मुख्यमंत्री गेहलोत यांनी माफी मागितली असली तरी या भेटीनंतर ते खूपच दुखावले गेले असल्याचे वृत्त आहे. दरम्यान मल्याळ मनोरमाचे छायाचित्रकार जे. सुरेशने घेतलेल्या एका फोटोमध्ये गेहलोत यांनी त्यांच्यासोबत मीटिंगला नेलेली ‘चीटशीट’ उघड झाल्यामुळे एकच खळबळ उडाली आहे. यामध्ये त्यांनी SP म्हणजेच सचिन पायलट पार्टी सोडू शकतात असे म्हटले असल्याचे दिसत आहे.


अशोक गेहलोत यांची सोनियांसोबतची बैठक गुरुवारी राजस्थानचे मुख्यमंत्री काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या शर्यतीतून बाहेर होत असल्याच्या ‘प्रतिकात्मक समर्पणाने’ संपली, परंतु बैठकीच्या सत्रातील त्यांच्या नोट्सच्या छायाचित्रांमुळे त्यांनी बैठकीत रेखाटलेले चित्र समोर आले आहे. मल्याळ मनोरमाचे छायाचित्रकार जे. सुरेशने घेतलेल्या एका फोटोमध्ये गेहलोत यांनी त्यांच्यासोबत मीटिंगला नेलेली “चीटशीट ” अधिक व्हायरल होत आहे. अशोक गेहलोत यांनी अद्याप या चित्रावर कोणतीही प्रतिक्रिया दिलेली नाही.

फोटोमध्ये काय दिसत आहे ?

या चितमधून गेहलोत यांचे तरुण प्रतिस्पर्धी सचिन पायलट यांच्याविरुद्धचे एक प्रकारचे आरोपपत्रही या चित्रातून समोर आले आहे. पायलटवर अनेक आरोप करत, ज्यांना ‘एसपी’ म्हणून संबोधले जाते, गेहलोतच्या नोट्समध्ये दावा केला आहे की त्यांना १०२ आमदारांचा पाठिंबा आहे तर पायलट यांना केवळ १८ आमदारांचे समर्थन आहे . तसेच ते पक्ष सोडणार असल्याची  शक्यताही त्यांनी वर्तविली आहे. तसेच त्याच्यावर प्रदेश काँग्रेस प्रमुख म्हणून भाजपच्या संगनमताने काँग्रेस सरकार उलथून टाकण्याचा प्रयत्न केल्याचाही आरोप केला असून १०-५० कोटी रुपयांची ऑफर देऊन आमदारांना विकत घेण्याचा प्रयत्न केल्याचेही त्यात नोंदवल्याचे दिसून येत आहे.

 “जे घडले ते खूप दुःखद आहे. मी देखील खूप दुखावलो आहे. राजकारणातील बदलाचे वारे पाहून ते एकत्र निघून जातात, इथेही असे झाले आहे.” . नोट्समध्ये म्हटले आहे की, “SP ” ( सचिन पायलट ) पक्ष सोडेल, निरीक्षकांनी आधी योग्य अहवाल दिला असता तर पक्षासाठी बरे झाले असते.” 

सोनिया गांधी यांच्या निर्णयाकडे लक्ष

दरम्यान पक्षाध्यक्षा सोनिया गांधी राजस्थानच्या मुख्यमंत्रिपदाबाबत एक-दोन दिवसांत निर्णय घेतील, असे काँग्रेसने म्हटले आहे. यानंतर सर्वांच्या नजरा राजस्थानकडे लागल्या आहेत, परंतु अशोक गेहलोत म्हणाले की, पदामुळे त्यांना काही फरक पडत नाही आणि त्यांना पक्ष मजबूत करायचा आहे. आदल्या दिवशी, गेहलोत यांनी काँग्रेस अध्यक्षपदासाठी ज्येष्ठ नेते मल्लिकार्जुन खर्गे यांना पाठिंबा दिला आणि त्यानंतर लगेचच उमेदवारी मागे घेतली. खरगे यांचे समर्थक झाल्यानंतर गेहलोत पत्रकारांशी बोलताना म्हणाले, माझ्यासाठी कोणतेही पद महत्त्वाचे नाही. देशात काँग्रेस मजबूत होणे गरजेचे आहे आणि प्रत्येक भारतीय असे म्हणत आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!