Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaPFINewsUpdate : धाडी आणि अटकसत्रानंतर अखेर ‘पीएफआय’वर पाच वर्षासाठी बंदी …

Spread the love

नवी दिल्ली: देशव्यापी धाडीच्या दरम्यान  पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडिया (पीएफआय) च्या २४० हून अधिक नेते आणि पदाधिकाऱ्यांना अटक केल्यानंतर, केंद्राने काल संध्याकाळी या संघटनेवर पाच वर्षांसाठी बंदी घातली आहे. एका सरकारी अधिसूचनेत म्हटले आहे की पीएफआय आणि त्याच्या सहयोगी किंवा मोर्चांना बेकायदेशीर कारवाया (प्रतिबंध) कायदा (यूएपीए) अंतर्गत “बेकायदेशीर संघटना” घोषित केले गेले आहे.


स्टुडंट्स इस्लामिक मूव्हमेंट ऑफ इंडिया (SIMI), जमात-उल-मुजाहिदीन बांगलादेश (JMB) आणि इस्लामिक स्टेट ऑफ इराक अँड सीरिया (ISIS) यांच्याशी संबंध असल्याचे नमूद करून सरकारने PFI वर बंदी घातली आहे. ऑल इंडिया इमाम कौन्सिलसह इतर ८ संघटनांवरही कारवाई करण्यात आली आहे. अधिसूचनेत म्हटले आहे की पीएफआय आणि त्याच्या संलग्न बेकायदेशीर क्रियाकलापांमध्ये गुंततात जे “देशाच्या अखंडता, सार्वभौमत्व आणि सुरक्षेसाठी प्रतिकूल” आहेत आणि सार्वजनिक शांतता आणि सांप्रदायिक सौहार्द बिघडवण्याची क्षमता आहे.

अधिसूचनेत पुढे म्हटले आहे की पीएफआय आणि त्याच्या संलग्न संस्था उघडपणे सामाजिक-आर्थिक, शैक्षणिक आणि राजकीय संघटना म्हणून काम करतात, परंतु ते समाजातील एका विशिष्ट वर्गाला कट्टरपंथी बनविण्याचा गुप्त अजेंडा राबवत आहेत.

१७ फेब्रुवारी २००७ रोजी दक्षिण भारतातील तीन मुस्लिम संघटनांच्या विलीनीकरणाद्वारे पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडिया (PFI) ची स्थापना करण्यात आली. PFI २३ राज्यांमध्ये सक्रिय असल्याचा दावा करते. सिमीवरील बंदीनंतर पीएफआयचा विस्तार कर्नाटक, केरळ या दक्षिण भारतीय राज्यांमध्ये झपाट्याने झाला.

मुख्यमंत्री शिंदे यांच्याकडून निर्णयाचे स्वागत

दरम्यान केंद्र शासनाच्या या निर्णयाचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी स्वागत केले आहे. या निर्णयाबद्दल मुख्यमंत्र्यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांचे अभिनंदन करत आभार मानले आहे. महाराष्ट्रातील पुण्यासारख्या महानगरात त्यांच्यावरील कारवाईविरोधात आंदोलन करून वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न केला होता. मात्र पोलिसांनी तो वेळीच हाणून पाडला. देशविघातक कृत्य करून धार्मिक तेढ निर्माण करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या समाजकंटकांचे मनसुबे राज्यात कधीच यशस्वी होणार नाही, अशी ग्वाही मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिली आहे. नाशिकच्या बीएपीएस स्वामीनारायण मंदिरातील मूर्ती प्राणप्रतिष्ठा सोहळ्याला ते उपस्थित होते. त्यावेळी त्यांनी माध्यमांशी संवाद साधला.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!