Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

NupurSharmaNewsUpdate : वादग्रस्त नुपूर शर्माला सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा दिलासा …

Spread the love

नवी दिल्ली : भाजपच्या माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांना मोठा दिलासा देत सर्वोच्च न्यायालयाने तिच्याविरोधात देशभरात नोंदवलेल्या सर्व एफआयआर दिल्लीला हस्तांतरित करण्याचे आदेश दिले आहेत. बुधवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान सर्वोच्च न्यायालयाने हा निर्णय दिला. सुनावणीनंतर सर्वोच्च न्यायालयाने सांगितले की, दिल्ली पोलीस आता या सर्व एफआयआरची चौकशी करतील. नुपूर शर्माविरुद्ध पश्चिम बंगाल, महाराष्ट्र, तेलंगणा, आसाम आणि कर्नाटकमध्ये अनेक गुन्हे दाखल आहेत.

विशेष म्हणजे नुपूर शर्माने प्रेषित मोहम्मद यांच्यावरील वक्तव्याबाबत सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली होती. आपल्याविरुद्ध नोंदवलेल्या नऊ एफआयआरमध्ये अटकेला स्थगिती देण्याची मागणी त्यांनी सर्वोच्च न्यायालयाकडे केली होती. नुपूर शर्मा यांनी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती की, सर्वोच्च न्यायालयाने अनपेक्षित आणि जोरदार टीका केल्यानंतर तिच्या जीवाला धोका निर्माण झाला असून तिला बलात्काराच्या धमक्या मिळत आहेत. ते म्हणाले होते की, एफआयआर दिल्लीत पहिली आहे. त्यामुळे इतर ठिकाणी नोंदवलेल्या एफआयआरचा दिल्लीशी संबंध जोडला जावा.

सुप्रीम कोर्ट नुपूर शर्माबद्दल काय म्हणाले?

याआधी १ जुलै रोजी सर्वोच्च न्यायालयाने नुपूर शर्मा यांना प्रेषित मोहम्मद यांच्यावर कथित टिप्पणी केल्याप्रकरणी अनेक राज्यांमध्ये दाखल केलेल्या डझनभर एफआयआरच्या चौकशीसाठी नुपूर शर्माची दिल्लीला बदली करण्याच्या याचिकेवर सुनावणी करताना फटकारले होते. न्यायमूर्ती सूर्यकांत आणि जेबी पार्डीवाला यांच्या सुट्टीतील खंडपीठाने भाजपच्या माजी प्रवक्त्याने राष्ट्रीय टेलिव्हिजनवर एका विशिष्ट धार्मिक समुदायाच्या संस्थापकाविरुद्ध “अपमानजनक” टिप्पणी केल्याबद्दल टीका केली होती. तुमच्यामुळेच एकट्या महिलेमुळे आज संपूर्ण देशात तणावाचे वातावरण असून वातावरण बिघडले आहे, असे न्यायालयाने म्हटले होते. न्यायालयाच्या या तिखट टिप्पणीनंतर नुपूर शर्मा यांनी याचिका मागे घेतली. परंतु वातावरण निवळताच पुन्हा एकदा दिलासा मिळावा म्हणून तिने पुन्हा सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेतली आणि न्यायालयाने तिचे म्हणणे ऐकून घेत तिला दिलासा दिला.

काय आहे नुपूर शर्माशी संबंधित वाद

भाजपच्या प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांनी एका वृत्तवाहिनीवरील चर्चेदरम्यान पैगंबर मोहम्मद यांच्यावर वादग्रस्त विधान केले, जे सोशल मीडियावर व्हायरल झाले आणि त्यांच्या वक्तव्याचा जगभरातून निषेध करण्यात आला. नुपूर शर्मा यांच्या वक्तव्याविरोधात देशाच्या विविध भागात निदर्शने सुरू झाली. यानंतर 1 जून रोजी त्यांच्याविरुद्ध महाराष्ट्रात धार्मिक भावना दुखावल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आणि 2 जून रोजी महाराष्ट्रात आणखी एक गुन्हा दाखल करण्यात आला. अशाप्रकारे शर्मा यांच्याविरोधात देशभरात एकूण नऊ एफआयआर नोंदवण्यात आले आहेत. वाढता वाद पाहून भाजपने ५ जून रोजी नुपूर शर्मा यांना पक्षातून निलंबित केले.

Click to listen highlighted text!