Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CWG 2022 : भारताने बॅडमिंटनमध्ये जिंकले २० वे सुवर्णपदक…

Spread the love

नवी दिल्ली: भारताने बॅडमिंटनमध्ये २० वे सुवर्णपदक जिंकले, लक्ष्य सेनने पुरुष एकेरीची अंतिम फेरी जिंकली. भारताने बॅडमिंटनमध्ये २० वे सुवर्णपदक जिंकले, लक्ष्य सेनने पुरुष एकेरीची अंतिम फेरी जिंकली, पहिला गेम गमावल्यानंतर लक्ष्यने शानदार पुनरागमन केले, लक्ष्य सेन दुसऱ्या गेममधून वेगळ्याच लयीत दिसला. भारतासाठी हे एकूण ५७ वे पदक होते. मलेशियाच्या खेळाडूने अंतिम सामन्यात मलेशियाच्या एनजी त्जे योंगचा २-१ असा पराभव केला.

तत्पूर्वी, भारताची शटलर पीव्ही सिंधूने महिला एकेरीच्या अंतिम फेरीत कॅनडाची शटलर मिशेल ली हिचा पराभव करून सुवर्णपदक जिंकले. सिंधूने प्रथमच महिला एकेरीत राष्ट्रकुलमध्ये सुवर्णपदक जिंकून आश्चर्यकारक कामगिरी केली. सिंधूने सुरुवातीपासूनच आक्रमक खेळ दाखवला, ज्याचे उत्तर विरोधी शटलरकडे नव्हते. पहिल्या गेममध्ये सिंधूने मिशेल लीचा २१-१५ असा पराभव करत सामन्यात आघाडी घेतली. सिंधूने दुसरा गेम २१-१३ असा जिंकून सुवर्णपदकावर कब्जा केला.

कॉमनवेल्थ गेम्स २०२२ चा आज शेवटचा दिवस असून भारताला आणखी तीन सुवर्णपदके जिंकण्याची संधी आहे. सिंधूने महिला एकेरीच्या फायनलमध्ये कॅनडाच्या मिशेल लीचा तर अंतिम फेरीत लक्ष्य सेनने मलेशियाच्या त्जे योंग एनजीचा पराभव केला. आता सर्वांच्या नजरा बॅडमिंटन पुरुष दुहेरीत चिराग शेट्टी आणि सात्विकसाईराज रँकीरेड्डी या जोडीवर आहेत, जे आता अंतिम फेरीत खेळणार आहेत.

Click to listen highlighted text!