Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : गुजरात विधासभेसाठी केजरीवाल तयार , १० उमेदवारांची पहिली यादी केली जाहीर …

Spread the love

नवी दिल्ली : गुजरात विधानसभा निवडणुकीसाठी आम आदमी पक्षाने उमेदवारांची पहिली यादी जाहीर केली आहे. पहिल्या यादीत १० उमेदवारांची नावे आहेत. उमेदवारांमध्ये पक्ष संघटनेत महत्त्वाची जबाबदारी पार पाडणाऱ्या नेत्यांना संधी देण्यात आली आहे. भीमभाई चौधरी यांना देवदार, जगमल वाला यांना सोमनाथ, अर्जुन राठवा यांना छोटा उदयपूरमधून तिकीट मिळाले आहे. राजकोट दक्षिणमधून शिवलाल बारसिया, राजकोट ग्रामीणमधून वशराम सगठिया यांना तिकीट देण्यात आले आहे.

गुजरात निवडणुकीसाठी आम आदमी पार्टीमध्ये जोरदार तयारी सुरू आहे. दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल सोमवारी गुजरातमध्ये दाखल झाले. विधानसभा निवडणुका डोळ्यासमोर ठेवून गुजरातमध्ये आपली हमीही त्यांनी मांडली. केजरीवाल म्हणाले की, आज मी तुम्हाला हमी देत ​​आहे की, मी जे सांगेन तेच करेन. ५ वर्षात दिलेला शब्द पाळला नाही तर हाकलून द्या, असे ते म्हणाले.दिल्लीचे मुख्यमंत्री म्हणाले, मी रोजगाराची हमी देऊन जात आहे. यासोबतच केजरीवाल यांनी विरोधकांवरही निशाणा साधला. आपली हमी सादर करताना अरविंद केजरीवाल यांनी प्रत्येक बेरोजगाराला ५ वर्षात रोजगार, जोपर्यंत रोजगार मिळत नाही तोपर्यंत ३ हजार रुपये बेरोजगार भत्ता, १० लाख सरकारी नोकऱ्या काढून, पेपरफुटीसाठी कडक कायदे आणि सहकार क्षेत्रातील रोजगार व्यवस्था सुरळीत करण्याचे आश्वासन दिले. पारदर्शक असणे.

ते म्हणाले की आज हे सर्व इतर पक्षांचे टीव्ही चॅनेल पाहून मला शिव्या घालणार आहेत की ‘केजरीवाल फ्री की रेवडी  वाटप करत आहेत’. विरोधकांवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, या सर्व रेवाड्या आपल्या मित्रांना वाटल्या जातात किंवा स्विस बँकेत नेल्या जातात. केजरीवाल लोकांमध्ये रेवाडीचे वाटप करतात. नुकतीच नवीन बुंदेलखंड एक्स्प्रेस सुरू झाली, ती खराब झाली, म्हणजे त्यातही मोफत रेवाडी वाटली गेली का? आता फक्त जनतेची मोफत रेवाडी चालणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!