Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongresNewsUpdate : नॅशनल हेराल्ड वृत्तपत्राच्या कार्यालयांसह सुमारे दहा ठिकाणी छापे…

Spread the love

नवी दिल्ली : नॅशनल हेराल्ड वृत्तपत्राशी संबंधित कथित मनी लाँड्रिंग प्रकरणात काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांची अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) चौकशी केल्यानंतर काही दिवसांनी, आज नॅशनल हेराल्ड वृत्तपत्राच्या कार्यालयांसह सुमारे दहा ठिकाणी छापे टाकण्यात आले. ईडीने गेल्या महिन्यात तीन दिवस सोनिया गांधींना १०० हून अधिक प्रश्न विचारले होते. त्याआधी काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांची ईडीने पाच दिवस चौकशी केली होती, ज्यामध्ये राहुल गांधींना सुमारे १५० प्रश्न विचारण्यात आले होते. सोनिया गांधी यांच्या ईडीच्या चौकशीच्या निषेधार्थ काँग्रेसने देशभरात ठिय्या आंदोलन केले होते.

भारताचे पहिले पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांनी स्थापन केलेले नॅशनल हेराल्ड वृत्तपत्र चालवणारी कंपनी असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (AJL) या यंग इंडियनच्या अधिग्रहणाशी संबंधित “नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात” गांधी कुटुंबाची ईडीने चौकशी केली आहे. अंमलबजावणी संचालनालयाचे म्हणणे आहे की यंग इंडियनने AJL च्या मालमत्तेमध्ये ₹ ८०० कोटींहून अधिक गैरव्यवहार केला आहे. आयकर विभागाच्या म्हणण्यानुसार, ती सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी, यंग इंडियनचे भागधारक यांची मालमत्ता मानली जावी, ज्यासाठी त्यांनी कर भरावा.

कृती सूडाच्या भावनेने प्रेरित

नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी ईडीच्या शोध मोहिमेबाबत राज्यसभेतील काँग्रेस खासदार नासिर हुसैन यांनी एनडीटीव्हीला सांगितले की, सरकार महागाई आणि इतर समस्यांपासून लक्ष हटवण्यासाठी ही कारवाई करत आहे. नॅशनल हेराल्ड प्रकरण हे खुले आणि बंद प्रकरण आहे. कुणाकडून पैसे घेतले नाहीत आणि कुणालाही पैसे दिले नाहीत. बदलाच्या भावनेतून ही कारवाई केली जात असल्याचा आरोप नासिर हुसेन यांनी केला आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी राज्यसभेत महागाईवरील चर्चेत सहभागी होऊन आमच्या प्रश्नांची उत्तरे द्यावीत, अशी आमची मागणी असल्याचे ते म्हणाले.

Leave a Reply

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!