Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ParliamentNewsUpdate : संसदेत महागाईवर चर्चा , ३० वर्षातील उच्चांक !!

Spread the love

नवी दिल्ली: संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनात लोकसभेच्या कामकाजावर सुरू असलेला गतिरोध सोमवारी संपला. आज सभागृहाचे कामकाज दोनदा तहकूब केल्यानंतर लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांच्या पुढाकाराने काँग्रेसच्या चार खासदारांचे निलंबन मागे घेण्यात आले.


दरम्यान विरोधी पक्षाच्या खासदारांना सभागृहात पोस्टर लावून येऊ नका, अशा सूचना सभापतींनी दिल्या आहेत. नोटाबंदी संपल्यानंतर लोकसभेत महागाईच्या मुद्द्यावर चर्चा सुरू आहे. यावेळी विरोधी पक्षाच्या खासदारांनी दरवाढीच्या मुद्द्यावरून सरकारवर जोरदार निशाणा साधला. चर्चेच्या सुरुवातीला काँग्रेसचे खासदार मनीष तिवारी म्हणाले की, गेल्या १४ महिन्यांपासून देशातील महागाईचा दर दुहेरी अंकात आहे. ३० वर्षांतील हा उच्चांक आहे. ग्राहक अन्न किंमत निर्देशांक गगनाला भिडत आहे. तांदूळ, दही, पनीर आणि पेन्सिल आणि शार्पनरसारख्या दैनंदिन वापराच्या वस्तूंवरही जीएसटी वाढला आहे. सरकार मुलांनाही सोडले जात नाही.

चर्चेत भाग घेत भाजप खासदार निशिकांत दुबे म्हणाले की, श्रीलंका, बांगलादेश, भूतान आणि सिंगापूरमध्ये सर्वत्र महागाई वाढत आहे आणि लोकांच्या नोकऱ्या गमवाव्या लागत आहेत. अशा परिस्थितीत गरिबांना दोन वेळचे अन्न मोफत मिळत असेल तर पंतप्रधानांचे आभार मानायला नको ?  यावर प्रतिक्रिया देताना राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या खासदार सुप्रिया सुळे म्हणाल्या की, प्रत्येक गोष्टीवर जीएसटी लावण्यात आला आहे. अशा परिस्थितीत गरिबांनी पंतप्रधानांचे आभार मानायचे का? तृणमूल काँग्रेसचे (टीएमसी) काकोली घोष दस्तीदार यांनी कच्ची वांगी खाल्ल्यानंतर घर दाखवले आणि महागाई एवढी वाढल्याचे सांगितले. महागाईच्या मुद्द्यावर मंगळवारी राज्यसभेत चर्चा होणार आहे.

Leave a Reply

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!