Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CBINewsUpdate : बिल्डर अविनाश भोसलेच्या हेलिकॉप्टरची सीबीआयकडून जप्ती

Spread the love

नवी दिल्ली : सीबीआयने पुण्यातील एका बिल्डरच्या मालमत्तेतून ऑगस्टा वेस्टलँड हेलिकॉप्टर जप्त केले आहे.वाधवान बंधूंच्या ३४ हजार कोटींच्या बँक फसवणुकीप्रकरणी हे हेलिकॉप्टर जप्त करण्यात आले आहे. या प्रकरणातील आरोपी अविनाश भोसले याला सीबीआयने २६ मे रोजी अटक केली होती. डीएचएफएल घोटाळ्याप्रकरणी तपासासाठी सीबीआयचे पथक या बिल्डरच्या ठिकाणी पोहोचले होते.

अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सीबीआय गेल्या काही दिवसांपासून अनेक ठिकाणी छापे टाकत आहे जेणेकरून या घोटाळ्यातून मिळालेल्या मालमत्तेचा शोध घेता येईल. या संपूर्ण प्रकरणाचा तपास सध्या सीबीआय करत आहे.

DHFL च्या बनावट खात्यांमध्ये 34,615 कोटी रुपयांचे कर्ज देऊन युनियन बँक ऑफ इंडियाच्या नेतृत्वाखालील 17 बँकांच्या कन्सोर्टियमची त्याने फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. त्यानंतर त्याने कथितरित्या शेल कंपन्या आणि “बांद्रा बुक्स” म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या समांतर लेखा प्रणालीचा वापर करून काल्पनिक संस्थांना बनावट कर्ज देऊन DHFL मध्ये सार्वजनिक पैसे चोरल्याचा आरोप आहे.

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!