Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : यशवंत सिन्हा आहेत विरोधी पक्षाचे राषट्रपतिपदाचे उमेदवार…

Spread the love

नवी दिल्ली : राष्ट्रपती पदाच्या उमेदवाराबाबत विरोधी पक्षांच्या मंगळवारी झालेल्या बैठकीत महत्त्वपूर्ण निर्णय घेण्यात आला. यामध्ये विरोधी पक्षांकडून यशवंत सिन्हा यांना राष्ट्रपतीपदाचे उमेदवार बनवण्याचा निर्णय सर्वानुमते घेण्यात आला. यशवंत सिन्हा 27 जून रोजी उमेदवारी अर्ज दाखल करणार असल्याचे मानले जात आहे. विरोधी पक्षांच्या या बैठकीला १३ पक्षांचे प्रतिनिधी उपस्थित होते. यामध्ये काँग्रेस, तृणमूल काँग्रेससह सर्व १३ पक्षांचे प्रतिनिधी होते.


विशेष म्हणजे, विरोधी पक्षांच्या शेवटच्या बैठकीत राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या नावाचा प्रस्ताव तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी यांनीही मांडला होता, पण पवारांनी हा प्रस्ताव मान्य करण्यास नकार दिला. याशिवाय गोपाळ कृष्ण गांधी यांचेही नाव पुढे आले होते. काँग्रेस नेते जयराम रमेश म्हणाले की, यशवंत सिन्हा यांच्या प्रचाराला पुढे नेण्यासाठी एक समिती स्थापन करण्यात आली आहे. तर काँग्रेसचे ज्येष्ठ खासदार मल्लिकार्जुन खरगे म्हणाले की, लोकशाहीचे रक्षण करू शकेल, असा उमेदवार समोर ठेवावा.

यापूर्वीच  यशवंत सिन्हा यांनी तृणमूल काँग्रेसच्या राष्ट्रीय उपाध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला होता, तेंव्हाच  त्यांना राष्ट्रपतीपदासाठी विरोधी उमेदवार म्हणून घोषित केले जाण्याची शक्यता वर्तवली जात होती. राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीसाठी प्रस्थापित विरोधी पक्षांची एकजूट येत्या काही महिन्यांत आणखी मजबूत होईल, असे विरोधकांच्या संयुक्त निवेदनात म्हटले आहे. विरोधकांच्या निवेदनात म्हटले आहे की, आम्ही भाजप आणि त्यांच्या मित्रपक्षांनाही  यशवंत सिन्हा यांना अध्यक्ष म्हणून पाठिंबा देण्याचे आवाहन करतो जेणेकरून आम्ही योग्य ‘राष्ट्रपती’ बिनविरोध निवडू शकू.

संयुक्त विरोधी पक्षाचे निवेदन वाचून काँग्रेस नेते जयराम रमेश म्हणाले कि , मोदी सरकारने राष्ट्रपतीपदाच्या उमेदवाराबाबत सहमती निर्माण करण्यासाठी कोणतेही गांभीर्याने प्रयत्न केले नाहीत याची आम्हाला खेद आहे. ते पुढे म्हणाले कि ,  राष्ट्रपतीपदासाठी समान विरोधी पक्षाचे उमेदवार निवडून आलेले यशवंत सिन्हा हे भारताची धर्मनिरपेक्ष, लोकशाही जडणघडण राखण्यासाठी पात्र आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!