Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CongressNewsUpdate : राहुल गांधी आज चौथ्यांदा “ईडी”समोर , “अग्निपथ”ला काँग्रेसचा तीव्र विरोध

Spread the love

नवी दिल्ली : नॅशनल हेराल्ड प्रकरणी काँग्रेस नेते राहुल गांधी आज चौथ्यांदा अंमलबजावणी संचालनालयासमोर (ईडी) हजर होणार आहेत. राहुल यांच्यासमोर चौकशीच्या अनेक फेऱ्या झाल्या आहेत. तथापि, त्यांनी केंद्रीय एजन्सीला पत्र लिहून विनंती केली की त्यांचे हजर सोमवारपर्यंत पुढे ढकलण्यात यावे कारण त्यांना त्यांची आई आणि काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांच्यासोबत असणे आवश्यक आहे, जे सध्या कोविडच्या उपचारांसाठी रुग्णालयात आहेत.


काँग्रेसकडून तीव्र निषेध

राहुल गांधी ईडीसमोर हजर झाल्याचा काँग्रेसने तीव्र निषेध नोंदवला. काँग्रेस नेते आता दिल्लीतील नियोजित निषेध स्थळ जंतरमंतर येथे तळ ठोकणार आहेत. पक्षाने काल जंतरमंतर येथे केंद्राच्या नवीन लष्करी भरती योजनेला, अग्निपथला विरोध केला, ज्याचा देशभरात तीव्र विरोध होत आहे. सूत्रांनी सांगितले की, पक्षाला प्रभावीपणे निषेध नोंदवण्यापासून रोखले जात आहे.

पक्षाचे ज्येष्ठ नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री जयराम रमेश यांनी ट्विट केले की, देशभरातील लाखो काँग्रेस कार्यकर्ते युवकविरोधी अग्निपथ योजनेविरोधात आणि मोदी सरकारच्या सूडाच्या राजकारणाविरोधात शांततापूर्ण आंदोलन सुरू ठेवतील. त्याचवेळी, काँग्रेसचे एक शिष्टमंडळ संध्याकाळी माननीय राष्ट्रपतींना भेटणार आहे.” काँग्रेस नेते राष्ट्रपतींना भेटून देशाची भावना  त्यांच्यासमोर मांडतील.

अग्निपथ योजना मागे घेण्याची मागणी

अग्निपथ योजना मागे घेण्याचीही मागणी करणार असल्याचे पक्षाचे नेते अजय माकन यांनी प्रसार माध्यमांना सांगितले. आंदोलना दरम्यान पोलिसांनी पक्षाच्या खासदारांशी गैरवर्तन केल्याचा आरोप काँग्रेसने केला आहे. गांधी कुटुंबाच्या यंग इंडियन प्रायव्हेट लिमिटेड (YIL) च्या मालकीबद्दल आणि असोसिएटेड जर्नल्स लिमिटेड (AJL) मधील शेअरहोल्डिंग पॅटर्नबद्दल माहिती मिळविण्यासाठी ईडी राहुल गांधींची चौकशी करत आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!