Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : लोकशाहीत आंदोलनाचा अधिकार पण दगडफेक  करू नका : शाही इमाम सय्यद अहमद बुखारी

Spread the love

नवी दिल्ली : भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) माजी प्रवक्त्या नुपूर शर्मा आणि नवीन कुमार जिंदाल यांनी पैगंबरावर केलेल्या वक्तव्याविरोधात आज देशभरात अनेक ठिकाणी निदर्शने झाली. या मुद्द्यावर दिल्लीच्या जामा मशिदीचे शाही इमाम सय्यद अहमद बुखारी म्हणाले की, लोकशाही देशात प्रत्येकाला आपल्या मागणीसाठी आंदोलन करण्याचा अधिकार आहे, परंतु प्रशासनाच्या परवानगीनंतर. काही शहरांमध्ये दगडफेकीच्या घटना घडल्या. लोकांनी आंदोलन करण्यापूर्वी याचा विचार करावा. दगडफेक आणि या गोष्टी आपण टाळल्या पाहिजेत.


शाही इमाम सय्यद अहमद बुखारी यांनी दिल्लीतील जामा मशिदीजवळ झालेल्या आंदोलनाबाबत सांगितले की, “जे काही घडले, ते अचानक घडले, कोणालाही कळले नाही. जामा मशिदीत नमाज अदा करण्यासाठी येणाऱ्यांची संख्या खूपच कमी होती. लोकांनी सांगितले की जास्तीत जास्त 50 लोक असतील. जामा मशिदीत नमाज अदा केल्यानंतर तो बाहेर आला आणि त्याने खिशातून काही कागदपत्रे काढली. ते कागद हातात घेऊन त्यांनी घोषणाबाजी सुरू केली. ते कोण होते, ते कुठून आले आणि ते कोणाशी संबंधित होते हे मी सांगू शकत नाही. सर्व काही अचानक घडले पण काल ​​रात्रीपासून त्याच्या अफवा पसरत होत्या. लोकांनी सांगितले की सोशल मीडियावरही ते बंद ठेवा. सोशल मीडियावर वेगवेगळ्या प्रकारची चर्चा होती. काही लोक माझ्याकडे आले, त्यांनाही मार्केट बंद करायचे होते. मी त्यांना समजावून सांगितले की, परिस्थिती चांगली नाही, बाजार बंद ठेवणे योग्य होणार नाही. त्यांनी मान्य केले.”

बुखारी पुढे  म्हणाले की, “जामा मशिदीतून बाहेर आलेल्या लोकांनी १५-२० मिनिटे घोषणाबाजी केली आणि त्यानंतर ते निघून गेले. पण ते  कोणत्या पक्षाचे होते ? कोण होते ?  हे मी सांगू शकत नाही. एका वाहिनीने तो  अमुक  पक्षाचा असल्याची बातमी चालवली. परंतु आपसात गैरसमज पसरवण्यासाठी ही बातमी चालवली गेली.

लोकशाहीत आंदोलनाचा अधिकार पण दगडफेक  करू नका

शाही इमाम सय्यद अहमद बुखारी एनडीटीव्हीशी संवाद साधताना म्हणाले की, “संपूर्ण देशात असंतोष आहे. संतापाला जागा आहे, पण जिथे निदर्शने होते तिथे प्रशासनाची परवानगी घेणे आवश्यक असते.  लोकशाही देशात प्रत्येकाला आपल्या मागणीसाठी आंदोलन करण्याचा अधिकार आहे, परंतु प्रशासनाची परवानगी घेतल्यानंतर. इथे दिल्लीत कोणीही परवानगी घेतली नाही किंवा आमच्याकडे कोणतीही माहिती नाही. गर्दी झाली की काही लोक तमाशाही होतात, काही बघायला लागतात, काही त्यात सामील होतात. लोकांनी आंदोलन करण्यापूर्वी याचा विचार करावा. दगडफेक आणि या गोष्टी आपण टाळल्या पाहिजेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!