Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

WorldNewsUpdate : दुनिया : बांगला देशात कंटेनर डेपोला भीषण आग , ३५ जणांचा मृत्यू ४५० हून अधिकजण भाजले

Spread the love

ढाका : बांगलादेशातील चितगावमधील सीताकुंडा उपजिल्हामधील एका खाजगी कंटेनर डेपोला शनिवारी रात्री भीषण आग लागली, ज्यामध्ये आतापर्यंत 35 जणांचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी झाली आहे. तर 450 जण जखमी झाले आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, उपजिल्हातील कदमरसूल भागातील बीएम कंटेनर डेपोला आग लागली.


यासंदर्भात चटगाव मेडिकल कॉलेज हॉस्पिटलचे (सीएमसीएच) एसआय नूरुल आलम यांनी सांगितले की, घटनेच्या प्राथमिक तपासात कंटेनर डेपोमध्ये केमिकलमुळे आग लागल्याची भीती व्यक्त करण्यात येत आहे. त्यांच्या म्हणण्यानुसार आग विझवण्यासाठी भीषण स्फोट झाला. ढाका ट्रिब्यूनने दिलेल्या वृत्तानुसार, स्फोटानंतर आग आणखीच भडकली.
आग एका कंटेनरमधून दुसऱ्या कंटेनरमध्ये पसरली

एसआय नूरुल आलम यांनी सांगितले की, आग रात्री नऊच्या सुमारास लागली. मात्र, 11:45 वाजता मोठा स्फोट झाला, त्यानंतर कंटेनरमधील रसायनांमुळे आग एका कंटेनरमधून दुसऱ्या कंटेनरमध्ये पसरली. रेड क्रिसेंट युथ चटगाव येथील आरोग्य आणि सेवा विभागाचे प्रमुख इस्तकुल इस्लाम यांनी बांगलादेशातील स्थानिक मीडिया आउटलेटला आगीत झालेल्या मृत्यूची पुष्टी केली.

अग्निशमन दलाच्या १९ गाड्या विझवत आहेत आग …

“या घटनेत 450 हून अधिक लोक जखमी झाले आहेत, त्यापैकी किमान 350 लोक CMCH मध्ये आहेत. इतर हॉस्पिटलमध्ये मृतांची संख्या जास्त असू शकते,” तो म्हणाला. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, स्फोटामुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली असून आजूबाजूच्या घरांच्या खिडक्यांच्या काचा फुटल्या आहेत. चटगाव अग्निशमन सेवा आणि नागरी संरक्षण सहाय्यक संचालक मोहम्मद फारूख हुसेन सिकदार म्हणाले: “आग विझवण्यासाठी सुमारे 19 अग्निशमन दल काम करत आहेत आणि सहा रुग्णवाहिका देखील घटनास्थळी उपलब्ध आहेत.”
मृतांचा आकडा वाढण्याची शक्यता आहे

BM कंटेनर डेपोची स्थापना अंतर्देशीय कंटेनर डेपो म्हणून करण्यात आली आहे, जो मे 2011 पासून कार्यरत आहे. राजधानी ढाकापासून सुमारे 242 किमी दक्षिण-पूर्वेस चटगाव जिल्ह्याचे पोलीस अधीक्षक (एसपी) एसएम रशीदुल हक यांनी रविवारी पहाटे चीनी मीडिया आउटलेट शिन्हुआला सांगितले की चट्टोग्राम मेडिकल कॉलेज रुग्णालयात दाखल केल्यानंतर तीन जणांचा मृत्यू झाला. बहुतेक जखमी सौम्य ते गंभीर भाजलेले होते. तर अनेकांची प्रकृती चिंताजनक आहे. आगीवर नियंत्रण मिळवण्यासाठी रात्रभर प्रयत्न करणाऱ्या अग्निशमन दलाच्या जवानांनी भीषण आगीत मृतांचा आकडा वाढण्याची भीती व्यक्त केली आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!