Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

CoronaIndiaUpdate : प्रियांका , सोनिया गांधी , फडणवीस यांच्यासह शाहरुख , कतरिनासह अनेक जण कोरोनाच्या विळख्यात

Spread the love

मुंबई : देशभरात पुन्हा एकदा कोरोनाचे रुग्ण झपाट्याने वाढत असून काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी यांच्यासह अनेक नेते आणि  बॉलिवूड इंडस्ट्रीतील अनेक स्टार्सही कोरोना विषाणूला बळी पडत आहेत. आरोग्य विभागाने जारी केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 4,270 लोकांना संसर्ग झाल्याचे आढळून आले आहे. तर एका दिवसापूर्वी शनिवारी ३९६२ गुन्हे दाखल झाले होते. त्याच वेळी, शुक्रवारी 4041 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली.


आतापर्यन्त काँग्रेस अध्यक्षा सोनिया गांधी यांचा गुरुवारी कोरोना अहवाल पॉझिटिव्ह आला. पक्षाचे प्रवक्ते रणदीप सिंह सुरजेवाला यांनी ही माहिती दिली. ते म्हणाले होते, ‘त्याला हलका ताप आहे, रिपोर्ट पॉझिटिव्ह आल्यानंतर त्यांनी स्वत:ला घरी आयसोलेशन केले आहे. तथापि, नॅशनल हेराल्ड प्रकरणाशी संबंधित मनी लाँड्रिंग आरोपांच्या चौकशीच्या संदर्भात ती 8 जून रोजी ईडीसमोर हजर राहणार आहे.

काँग्रेस सरचिटणीस प्रियांका गांधी यांनाही कोविडची लागण झाली आहे. प्रियंका गांधी यांनी शुक्रवारी ट्विट केले की, ‘मला कोविडची लागण झाली आहे. कोरोनामध्ये सौम्य लक्षणे आहेत. कोरोना प्रोटोकॉलनुसार मी स्वतःला घरी क्वारंटाइन केले आहे. लखनौचा दौरा आटोपून प्रियांका गांधी बुधवारी दिल्लीत परतल्या. त्यांनी आई सोनिया गांधी यांची भेट घेतली होती, त्यानंतर त्यांनाही कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले. प्रियांकाने तिच्या संपर्कात आलेल्या सर्व लोकांना कोरोना चाचणी करण्याचे आवाहन केले आहे.

देवेंद्र फडणवीस

महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि भाजप नेते देवेंद्र फडणवीस यांना पुन्हा कोरोनाची लागण झाली आहे. त्यांनी आपल्या ट्विटर हँडलवरून ही माहिती दिली आहे. फडणवीस म्हणाले, त्यांना कोरोनाची लागण झाली असून ते होम आयसोलेशनमध्ये आहेत. त्याच्यावर डॉक्टरांच्या देखरेखीखाली उपचार सुरू आहेत. यासोबतच त्यांच्या संपर्कात आलेल्यांनी त्यांची कोरोना चाचणी करून घ्यावी, असे आवाहनही त्यांनी केले. यापूर्वी फडणवीस यांना ऑक्टोबर 2020 मध्ये कोरोनाची लागण झाली होती.

डॉ. के. सुधाकर

कर्नाटकचे आरोग्य मंत्री डॉ. के. सुधाकर यांनाही संसर्ग झाला आहे. शुक्रवारी त्यांनी सोशल मीडियावर ही माहिती दिली. डॉ. सुधाकर यांनी लिहिलं होतं, ‘तीन लहरीतून सुटल्यानंतर, शेवटी यावेळी मलाही कोरोनाची लागण झाली. मला सौम्य लक्षणे आहेत. मी पूर्णपणे लसीकरण केले आहे आणि सर्व कोविड प्रोटोकॉलचे पालन करत आहे.

केसी वेणुगोपाल

काँग्रेसचे सरचिटणीस आणि राज्यसभा खासदार केसी वेणुगोपाल यांनाही कोरोनाची लागण झाली आहे. गुरुवारीच त्यांनी ही माहिती सोशल मीडियावर शेअर केली. ते म्हणाले होते की ते सर्व कोविड प्रोटोकॉल पाळत आहेत.

कार्तिक आर्यन

अभिनेता कार्तिक आर्यन दुसऱ्यांदा कोरोनाच्या विळख्यात आला आहे. अभिनेत्याने त्याच्या सोशल मीडियाची मदत घेऊन ही माहिती दिली आहे. त्यांनी लिहिले की सर्व काही इतके सकारात्मक होत आहे की कोरोना टिकू शकला नाही. यापूर्वी, कार्तिक दुसऱ्या लाटेत कोरोनाच्या विळख्यात आला होता.

आदित्य रॉय कपूर

अभिनेता आदित्य रॉय कपूरलाही कोरोनाची लागण झाली आहे. त्यांच्यामध्ये कोरोनाची लक्षणे सौम्य आहेत. त्यामुळे तो लवकर बरा होऊ शकतो. आजकाल आदित्य त्याच्या ‘ओम: द बॅटल विथ इन’ या चित्रपटाच्या प्रमोशनमध्ये व्यस्त होता. हा चित्रपट लवकरच प्रदर्शित होणार असून त्याचा ट्रेलर लॉन्च करण्याची तयारीही सुरू होती. पण जेव्हा अभिनेता कोरोना पॉझिटिव्ह असेल तेव्हा सर्व काही ठप्प होऊ शकते.

शाहरुख खान,कतरिना कैफ, अक्षय कुमार

अलीकडेच अभिनेता अक्षय कपूरलाही कोरोनाची लागण झाली आहे. त्याला सौम्य लक्षणे होती आणि आता तो बरा झाला आहे. सध्या अक्षय त्याच्या पृथ्वीराज चौहान या चित्रपटाच्या प्रमोशनमध्ये व्यस्त आहे. त्याचबरोबर आता बॉलिवूडचा बादशाह अर्थात शाहरुख खान आणि अभिनेत्री कतरिना कैफ यांनाही कोरोनाची लागण झाली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, शाहरुख खान आणि कतरिना कैफ यांना कोरोना व्हायरसची लागण झाली आहे. मात्र, कतरिना कैफ कोरोनामधून बरी झाली आहे.

मीडिया रिपोर्ट्समध्ये दावा करण्यात आला आहे की कतरिना कैफ गेल्या आठवड्यात श्रीराम राघवन दिग्दर्शित तिच्या आगामी ‘ख्रिसमस’ चित्रपटाचे शूटिंग सुरू करणार होती. मात्र त्याची कोरोना चाचणी पॉझिटिव्ह आल्यानंतर चित्रपटाचे वेळापत्रक पुन्हा एकदा ढकलण्यात आले आहे. रिपोर्टनुसार, कतरिना आता पूर्णपणे बरी आहे आणि तिने तिचा क्वारंटाइन कालावधी पूर्ण केला आहे. हे देखील समोर आले आहे की कतरिना कैफ याच कारणासाठी आयफामध्ये सहभागी झाली नव्हती, ज्यामध्ये तिचा पती विकी कौशलने सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा पुरस्कार जिंकला होता.

शाहरुख खान आणि कतरिना कैफच्या वर्कफ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर, किंग खान ‘जवान’, ‘पठाण’, ‘डंकी’सह अनेक मोठ्या चित्रपटांमध्ये एकत्र दिसणार आहे. याशिवाय शाहरुख अनेक चित्रपटांमध्ये कॅमिओ करताना दिसणार आहे. त्याचबरोबर कतरिना कैफ अभिनेता सलमान खानसोबत ‘टायगर 3’ या चित्रपटात मुख्य भूमिकेत दिसणार आहे. या चित्रपटात अभिनेत्री पाकिस्तानी एजंटच्या भूमिकेत दिसणार आहे. याशिवाय ही अभिनेत्री ‘फोन भूत’ या चित्रपटातही दिसणार आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!