Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

NawabMalikNewsUpdate : नवाब मलिक प्रकरणात न्यायालयाने नेमके काय निरीक्षण नोंदवले ?

Spread the love

मुंबई : मुंबईतील विशेष न्यायालयाने शुक्रवारी राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (एनसीपी) नेते नवाब मलिक यांच्याविरुद्ध मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालयाच्या आरोपपत्राची दखल घेतली आणि सांगितले की मलिक थेट आणि हेतुपुरस्सर मनी लाँड्रिंग आणि गुन्हेगारीमध्ये सामील असल्याचे प्रथमदर्शनी पुरावे आहेत. कुर्ल्यातील गोवावाला परिसर बळकावण्याचा कट. दाऊद इब्राहिम टोळीशी मलिकचे संबंध मनी लाँड्रिंगचा कट रचत असल्याचेही न्यायालयाने म्हटले आहे.

न्यायालयाने मलिक आणि 1993 च्या बॉम्बस्फोट प्रकरणातील आरोपी सरदार शाहवली खान यांच्याविरुद्ध कारवाई जारी केली आहे, ज्याचे नावही या प्रकरणात आहे.

विशेष म्हणजे मनी लाँड्रिंगच्या या प्रकरणात विशेष न्यायाधीश आर.एन.रोकडे यांनी निरीक्षण केले आहे की, आरोपी नवाब मलिकने हसिना पारकर आणि इतरांच्या संगनमताने जप्त केलेली वरील मालमत्ता (गोवावाला कॉम्प्लेक्स) पीएमएलएचे कलम २(१)(यू) , 2002 ) आणि गुन्ह्याची रक्कम बेकायदेशीर कृत्यांमधून मिळवली गेली आहे.

न्यायालयाने असे निरीक्षण नोंदवले की या प्रकरणात प्रथमदर्शनी पुरावा आहे की आरोपी मनी लॉन्ड्रिंगच्या गुन्ह्यात थेट आणि जाणूनबुजून सहभागी आहे, म्हणून, ते  पीएमएलए, 2002 च्या कलम 3 अन्वये परिभाषित केल्यानुसार मनी लाँड्रिंगच्या गुन्ह्यासाठी जबाबदार आहेत आणि 2002 च्या कलाम ४ अंतर्गत अंतर्गत शिक्षेस पात्र आहेत.

कोर्टाने असेही म्हटले आहे की, आरोपींविरुद्धच्या तक्रारीत लावण्यात आलेले आरोप आणि रेकॉर्डवर ठेवलेल्या विविध कागदपत्रांवरून असे दिसते की प्रकरण पुढे जाण्यासाठी पुरेशी कारणे आहेत. त्यामुळे न्यायालयीन प्रक्रियेची गरज आहे, असे माझे मत आहे. या प्रकरणात सहभागी असलेल्या आरोपींविरुद्धचा खटला सुरू ठेवावा, असे न्यायालयाने म्हटले आहे.

 देवेंद्र फडणवीस यांचे टीकास्त्र

“ही अत्यंत गंभीर बाब आहे. दोन वर्षे हे सरकार इम्पेरिकल डेटा तयार करण्याकरता, ओबीसी आरक्षणाकरता कुठलीही धडपड करत नाही. मात्र त्याचवेळी डी गॅंगशी संबधित जेलमध्ये असलेले नवाब मलिक मंत्रीमंडळात राहायला हवेत यासाठी सरकारची धडपड आपण पाहतोय. याच्यापेक्षा अर्धी धडपड इम्पेरिकल डेटा गोळा करण्यासाठी केली असती तर ओबीसी आरक्षण गेले नसते, असे देवेंद्र फडणवीस म्हणाले.

देवेंद्र फडणवीस यांनी काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी यांच्यावरही निशाणा साधला. “भारतामध्ये पूर्ण शांतता आहे. गेली अनेक वर्षे जी लांगुनचालणाची निती काँग्रेस पक्षाने आणली. त्यामुळे भारतात दुफळी निर्माण झाली आहे. ती दुफळी दूर करुन आपण सगळे एका भारत मातेचे पुत्र आहोत अशा प्रकारची भावना तयार करण्याचा प्रयत्न आहे. देशाला पंतप्रधान मोदी नेतृत्व देत आहे. त्यामुळे देशात मोदींच्या प्रति आकृष्ट होत आहे. त्यामुळे ही मळमळ बाहेर येत आहे,” असे देवेंद्र फडणवीस म्हणाले.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!