Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaEconomyNewsUpdate : रुपयाची निच्चांकी घसरण चालूच , चिंता वाढली

Spread the love

नवी दिल्ली: भारतीय रुपया गुरुवारी पुन्हा एकदा सर्वकालीन नीचांकावर बंद झाला, म्हणजे अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत 77.73. गेल्या 10 व्यापार सत्रांमध्ये रुपया पाचव्यांदा विक्रमी नीचांकी पातळीवर बंद झाला आहे. ब्लूमबर्गने अंशतः परिवर्तनीय रुपया आपल्या सर्वकालीन नीचांकी 77.73 वर बंद झाल्याचे म्हटले आहे , तर तात्पुरत्या व्यापारात रुपया 77.72 वर बंद झाला, असे पीटीआय वृत्तसंस्थेने म्हटले आहे.

आंतर-बँक परकीय चलन बाजारात रुपया अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत 77.72 वर खाली उघडला होता आणि दिवसाच्या व्यवहारात 77.76 पर्यंत खाली घसरून 77.63 वर आला होता. दरम्यान बुधवारी देखील, भारतीय रुपया अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत 77.61 च्या विक्रमी नीचांकी पातळीवर बंद झाला, याला महागाई आणि आर्थिक मंदीचे कारण होते.

ब्लूमबर्गच्या माहितीनुसार गुरुवारी गेल्या 10 व्यापार दिवसांत पाचव्यांदा विक्रमी नीचांकी पातळीवर बंद झालेला रुपया रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) वेळीच हस्तक्षेप केला नसता तर त्यापेक्षा जास्त वाढू शकला असता. भारतीय केंद्रीय बँक आरबीआयने आपल्या परकीय चलनाच्या साठ्यातून पैसे काढून रुपयाचा बचाव केला. मार्चमध्ये रशियाने युक्रेनवर हल्ला केल्यावर रुपयाने यंदा प्रथमच विक्रमी नीचांकी पातळी गाठली.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!