Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

ExamNewsUpdate : NEET-PG परीक्षेबाबत मोठा खुलासा , व्हायरल माहितीपासून सावध राहा …

Spread the love

मुंबई : यावर्षीची NEET-PG परीक्षा पुढे ढकलण्यात आलेली नाही आणि ती 9 मे च्या नियोजित तारखेला घेतली जाणार असल्याची माहिती प्रेस इन्फॉर्मेशन ब्युरो (पीआयबी) दिली आहे . या प्रेसनोट मध्ये पीआयबीने म्हटले आहे की . नॅशनल बोर्ड ऑफ एक्झामिनेशनच्या नावाने जारी करण्यात आलेली नोटीस ‘बनावट’ असून ही परीक्षा आता 9 जुलै रोजी होणार असल्याचे त्यात म्हटले आहे. नॅशनल बोर्ड ऑफ एक्झामिनेशन फॉर मेडिकल सायन्सेस (NBEMS) ने देखील त्यांच्या नावाने जारी केल्या जाणार्‍या “बनावट माहिती” बद्दल सावध राहण्याचा इशारा दिला आहे.

दरम्यान या वर्षीची NEET-PG परीक्षा पुढे ढकलण्यात आली आहे आणि आता 9 जुलै रोजी होणार असल्याचे चुकीचे वृत्त व्हायरल झाले आहे. त्याबद्दल प्रेस इन्फॉर्मेशन ब्युरोच्या ‘फॅक्ट चेक’ हँडलवरील ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, “नॅशनल बोर्ड ऑफ एक्झामिनेशनच्या नावाने जारी केलेल्या बनावट नोटीसमध्ये दावा केला आहे की NEET-PG परीक्षा पुढे ढकलण्यात आली आहे आणि आता 9 जुलै रोजी होणार आहे. 2022.” होईल. परीक्षा पुढे ढकलण्यात आलेली नाही. हे फक्त 21 मे 2022 रोजी होईल.

जारी केलेल्या नोटीसमध्ये, NBEMS ने म्हटले आहे की ते त्यांच्या क्रियाकलापांशी संबंधित विविध सूचना त्यांच्या वेबसाइटवर प्रकाशित करते. NBEMS बद्दल अस्सल माहितीसाठी संबंधित वेबसाइटला भेट देण्याचा सल्ला दिला जातो. NBEMS ने म्हटले आहे की त्याच्या नावाने खोट्या नोटिसांचा वापर करून खोटी आणि चुकीची माहिती प्रसारित केली जात आहे, त्यापासून सावध रहा.

सोशल मीडियावर नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीच्या नावाने एक बनावट परिपत्रक व्हायरल होत आहे. राष्ट्रीय पात्रता कम प्रवेश परीक्षा- पदव्युत्तर साठी 15,000 हून अधिक विद्यार्थी बसतील. विद्यार्थ्यांनी 5 मे 2022 रोजी सर्वोच्च न्यायालयात धाव घेऊन परीक्षा पुढे ढकलण्यासाठी अपील केले. प्रसारित करण्यात आलेल्या बनावट दस्तऐवजात 21 मे 2022 रोजी होणारी परीक्षा आता 9 जुलै 2022 रोजी होणार असल्याचे सांगण्यात आले आहे. मात्र या बनावट परिपत्रकाबाबत पीआयबीने हा मोठा खुलासा केला आहे.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!