Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

MaharashtraNewsUpdate : हिंसाचारावर प्रेम करणारा समाज आता शेवटचे दिवस मोजत आहे : मोहन भागवत

Spread the love

अमरावती: हिंसेने कोणाचेही भले होत नाही. हिंसाचारावर प्रेम करणारा समाज आता शेवटचे दिवस मोजत आहे. आपण नेहमी अहिंसक आणि शांतताप्रिय असले पाहिजे. यासाठी सर्व समाजाला एकत्र आणून मानवतेचे रक्षण करणे आवश्यक आहे. हे काम आपण सर्वांनी प्राधान्याने केले पाहिजे. भाजपशासित मध्य प्रदेश आणि गुजरातसह जवळपास अर्धा डझन राज्यांमध्ये रामनवमी आणि हनुमान जयंती उत्सवादरम्यान झालेल्या जातीय संघर्षांच्या पार्श्वभूमीवर आरएसएसचे सरसंघचालक मोहन भावगत यांचे हे वक्तव्य आले आहे.

अमरावती नजीकच्या भानखेडा रस्त्यावरील कंवरराम धाम येथे संत कंवर राम यांचे पणतू साई राजलाल मोरदिया यांच्या ‘गद्दीनशिनी’ कार्यक्रमात प्रमुख पाहुणे म्हणून भागवत बोलत होते. या सोहळ्याला अमरावती जिल्ह्यातील आणि देशाच्या विविध भागातून सिंधी समाजाचे शेकडो लोक उपस्थित होते.

यावेळी बोलताना मोहन भागवत म्हणाले की, हिंसाचारामुळे कोणाचाही फायदा होत नाही आणि सर्व समुदायांना एकत्र आणून मानवतेचे रक्षण करण्याची गरज आहे. देशाच्या विकासात सिंधी समाजाचे मोठे योगदान असल्याचे नमूद करून भागवत यांनी सिंधी संस्कृती आणि भाषा यांचे संवर्धन आणि संवर्धन करण्यासाठी सिंधी विद्यापीठाची गरज व्यक्त केली. काही सिंधी बांधव त्यांच्या धर्म आणि भूमीचे रक्षण करण्यासाठी पाकिस्तानमध्ये राहिले होते आणि अनेकजण जमिनीच्या किंमतीवर त्यांच्या धर्माचे रक्षण करण्यासाठी भारतात आले. भारत हा बहुभाषिक देश असून प्रत्येक भाषेचे स्वतःचे महत्त्व आहे. त्यामुळे सिंधी भाषा आणि संस्कृतीचे अस्तित्व सुनिश्चित करण्यासाठी देशात सिंधी विद्यापीठ स्थापन करण्याची गरजही  भागवत यांनी अधोरेखित केली.

दरम्यान विद्यापीठाची मागणी पूर्ण करण्यासाठी सिंधी समाजाला केंद्र सरकारवर दबाव आणावा लागेल, असे ते म्हणाले. “सिंधी विद्यापीठ आणि अखंड भारतासाठी समाज उत्सुक आहे. अशा भावनाही या मंचावर व्यक्त करण्यात आल्या. मला सिंधी विद्यापीठासाठी प्रयत्न करण्याचे आवाहन करण्यात आले होते, पण मी सरकारचा भाग नाही. “सरकार असो वा इतर, ते समाजाच्या दबावावर काम करते. सामाजिक दबाव हे सरकारसाठी पेट्रोलसारखे आहे. सिंधी विद्यापीठाचे स्वप्न साकार व्हायचे असेल तर या सरकारवर दबाव आणण्याची गरज आहे.

दरम्यान अखंड भारत हे देशातील प्रत्येकाचे स्वप्न असून हे स्वप्न पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या कार्यकाळात नक्कीच साकार होईल, असे जगत्गुरु शंकराचार्य वासुदेवानंद सरस्वती महाराज म्हणाले.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!