Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaParliamentUpdate : महागाईवरील चर्चेविनाच दोन्ही सभागृहांचे कामकाज तहकूब , काँग्रेसने व्यक्त केला संताप

Spread the love

नवी दिल्ली : संसदेच्या दोन्ही सभागृहांचे कामकाज अनिश्चित काळासाठी तहकूब केल्याबद्दल काँग्रेस पक्षाने संताप व्यक्त केला असून महागाईच्या मुद्द्यावर चर्चा टाळण्यासाठी केंद्र सरकारने हे कृत्य केल्याचे म्हटले आहे. दिल्लीतील काँग्रेस मुख्यालयात आयोजित पत्रकार परिषदेत राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खर्गे म्हणाले की, महागाई हा सर्वात मोठा मुद्दा आहे. ज्यावर आम्ही संसदेत प्रश्न उपस्थित केला.

काँग्रेस नेत्यांनी म्हटले आहे कि , पाच राज्यांतील निवडणुकांनंतर जनतेची पिळवणूक सुरू झाली आहे. आम्हाला पेट्रोल, डिझेल, घरगुती गॅस आणि सीएनजी इत्यादींच्या महागाईवर चर्चा हवी होती. पण त्यावर बोलू दिले नाही. आपली उणीव लोकांसमोर येऊ नये म्हणून त्यांनी चर्चा पुढे ढकलली आणि शेवटी ती होऊ दिली नाही. दोन दिवस बाकी होते पण ते पुढे ढकलण्यात आले.

यावेळी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना अधीररंजन चौधरी म्हणाले की, महागाईवरील चर्चा भाजपच्या नेत्यांनी बोलून दाखवली. मात्र आज कारवाई थांबवण्यात आली. बीएसीमध्येही हे ठरले होते पण महागाईवर चर्चा होऊ दिली नाही. सरकार आपल्या शब्दापासून पळून गेले. सरकार रशियाकडून स्वस्तात तेल खरेदी करेल, असे अर्थमंत्र्यांनीही सांगितले. 35$ मध्ये देखील स्वस्त. पण तरीही महागाईवर चर्चा झाली नाही. सरकारने सांगितले की 129% ही सदनाची उत्पादकता आहे. म्हणजे आम्ही विरोधी पक्ष म्हणून खूप सहकार्य करतो. मात्र तरीही सरकारने  आमचे ऐकले नाही आणि संसद तहकूब करण्यात आली.

त्याचवेळी काँग्रेस नेते जयराम रमेश यांनी या ब्रीफिंगमध्ये सांगितले की, बीएसीमधील प्रत्येकासाठी वेळ देण्यात आला आहे. पण ते होऊ दिले नाही. सरकार महागाईपासून दूर पळत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. काल अचानक सभागृहाचे कामकाज तहकूब करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. अनेकांची बिलेही आणली नाहीत. अरुण जेटली घरात बसायचे. पण आता सभागृह नेते पियुष गोयल कुठे राहतात, मला माहीत नाही. पंतप्रधानांना दर्शनही नाही.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!