Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

RepublicDaySpecial : गुगलने आपल्या खास डूडलनेच्या माध्यमातून देशवासियांना दिल्या अशा शुभेच्छा…

Spread the love

नवी दिल्ली : इंटरनेटचा शहेनशहा गुगलने आज भारताच्या ७३ व्या प्रजासत्ताक दिनी सर्च इंजिन ‘गुगल’ ने आपल्या डूडलमध्ये हत्ती, उंट आणि सॅक्सोफोनसह २६ जानेवारी रोजी राजपथवरील परेडशी संबंधित  झलक दाखवून शुभेच्छा दिल्या आहेत. या डूडलमध्ये अनेक प्राणी, पक्षी आणि वाद्ये दिसत असून गुगलच्या इंग्रजी स्पेलिंगचा ‘ई’ तिरंग्याच्या रंगात रंगवण्यात आला आहे.

गुगलने  आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “आजचे डूडल भारतीय संविधान लागू होऊन 72 वर्षे पूर्ण झाल्याबद्दल भारताचा प्रजासत्ताक दिन साजरा करत आहे. या काळात राष्ट्राने स्वतंत्र प्रजासत्ताक म्हणून अनेक बदल पाहिले. जेव्हा भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेसने ‘पूर्ण स्वराज’ किंवा ‘पूर्ण स्वातंत्र्य’ घोषित केले.

डूडलमध्ये परेडची मुख्य आकर्षणे दाखवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला असून त्यात ‘गुगल’च्या प्रत्येक इंग्रजी अक्षराला वेगळे रूप देण्यात आले आहे. यामध्ये ‘जी’ मध्ये हत्ती, उंट, घोडा आणि कुत्रा दाखवण्यात आला आहे. हे सर्व प्राणी परेडमध्ये दिसतात. तबला ‘ओ’ अक्षरात आणि सॅक्सोफोन ‘जी’मध्ये दिसतो. ही वाद्ये लष्कराच्या अनेक तुकड्यांद्वारे परेडमध्ये वापरली जातात. शांततेचे प्रतीक म्हणून दोन पांढरी कबूतर ‘L’ अक्षराभोवती उडताना दिसतात. त्याचबरोबर ‘ई’ तिरंग्याच्या रंगात रंगवण्यात आला आहे. 2021 मध्ये, Google ने प्रजासत्ताक दिनानिमित्त डूडलमध्ये भारताचे दोलायमान रंग, कला, संस्कृती, पोशाख आणि वारसा दर्शविला.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!