Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

IndiaNewsUpdate : जेंव्हा पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे ट्विटर अकाऊंट हॅक होते तेंव्हा !!

Spread the love

नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे वैयक्तिक ट्विटर अकाउंट हॅक करण्यात आले आहे . रविवारी पहाटे पंतप्रधान कार्यालयाने ही माहिती दिली. खरे तर, पंतप्रधान मोदींचे ट्विटर हँडल हॅक करून ‘भारताने बिटकॉइनला अधिकृतपणे कायदेशीर मान्यता दिली आहे’ असा दावा करत ट्विट केले होते. हे खोडकर ट्विट काढून टाकण्यात आले असून पंतप्रधानांचे खाते सुरक्षित करण्यात आले असल्याचे कळविण्यात आले आहे.

हे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर पंतप्रधान कार्यालयाने (पीएमओ) आपल्या ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, “पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या ट्विटर हँडलशी छेडछाड करण्यात आली होती. हे प्रकरण ट्विटरकडे नेण्यात आले आहे आणि खाते तात्काळ सुरक्षित करण्यात आले आहे. कोणतेही ट्विट त्या काळात केलेल्या खात्यात छेडछाड झाली होती त्याकडे दुर्लक्ष केले पाहिजे.
सध्या, पंतप्रधान मोदींचे वैयक्तिक ट्विटर खाते पुनर्संचयित करण्यात आले आहे आणि या अकाउंटवर खोदकारपणाने केलेले  ट्विट काढून टाकण्यात आले आहे.

दरम्यान ट्विटरवर अनेक युजर्सनी या ट्विटचा स्क्रीनशॉट शेअर केला आहे. पीएम मोदींच्या अकाऊंटवरून ट्विटमध्ये असे लिहिले होते  की, “भारताने अधिकृतपणे बिटकॉइनला कायदेशीर मान्यता दिली आहे. सरकारने अधिकृतपणे 500 बिटकॉइन्स (BTC) विकत घेतले आहेत आणि ते देशातील नागरिकांना वितरित करत आहेत.” ट्विटसोबत घोटाळ्याची लिंकही जोडण्यात आली होती.

ट्विटरवर यूजर्स डिलीट केलेले ट्विट शेअर करून आपले मत व्यक्त करत आहेत. युवक काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष श्रीनिवास बिवी यांनी ट्विट केले की, “गुड मॉर्निंग मोदी जी, सब चंगा सी? आणखी एका ट्विटर युजरने लिहिले, “पीएम मोदींचे ट्विटर अकाउंट हॅक झाले आहे, लिंकवर क्लिक करू नका. हा घोटाळा आहे. पंतप्रधानांचे खातेही सुरक्षित नाही. हॅकर्स, मॅनिपुलेटर, स्कॅमर आणि परदेशी हस्तक्षेपापासून भारतीय सोशल मीडिया किती सुरक्षित आहे. ट्विटरच्या सत्यापित सुरक्षेशी तडजोड होणार?

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!