IndiaNewsUpdate : मेरे देश मे …. इथे ओशाळली मानवता , जेंव्हा तिच्या बाळाने तिच्या कुशीतच जीव सोडला !!

Advertisements
Advertisements
Spread the love

भिलवाडा : अशा घटना तर नेहमीच घडतात , मग नंदुरबारमधील आपल्या पत्नीचा जीव वाचावा म्हणून रस्त्याअभावी पत्नीला आपल्या खांदयावर घेऊन जणारा पती असो कि आपल्या आजारी बाळाला वाचवण्यासाठी आपल्या कवेत घेऊन निघालेली आई असो … पण यांच्या दुःखाला पाहून , वाचून विकासाच्या गप्पा आणि थापा मारणाऱ्या सरकारला काहीच वाटत नाही. अशाच दुःखद मालिकेत राजस्थानातील भिलवाडा येथून एक हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे.

Advertisements

या बातमीतील मजूर म्हणून काम करणारी एक आई आपल्या तीन वर्षांच्या निष्पापांच्या उपचारासाठी वेतनाची थकबाकी मिळेल या आशेने भिलवाडा येथे गेली, पण पैशाअभावी डॉक्टरांपर्यंत पोहोचू शकली नाही. हि असहाय्य आईची नजर बस स्टँडवर बसून ठेकेदाराला शोधत राहिली आणि येतो म्हणून न आलेल्या ठेकेदाराची वाट पाहता पाहता तिच्या काळजाच्या तुकड्याने आईच्या कुशीतच अखेरचा श्वास घेतला. ही महिला पाली जिल्ह्यातील रहिवासी आहे. आजतक ऑनलाईन  या वेबपोर्टलने हि बातमी दिली आहे.

Advertisements
Advertisements

मुलासह बदनोरला येण्यास सांगितले…

या  माहितीनुसार, पाली जिल्ह्यातील जोजावर येथील आशा रावत आपल्या तीन वर्षांच्या आजारी मुलासह भिलवाडा जिल्ह्यातील बदनोर शहरात आल्या होत्या. आशा गुजरातच्या जामनगरमध्ये भंवर सिंह या विहीर खोदणाऱ्याकडे मजूर म्हणून काम करतात. ठेकेदार भंवर सिंह हा बडनोरजवळील मोगर गावाचा रहिवासी आहे. आशाच्या मुलाची तब्येत बिघडल्यावर तिने ठेकेदार  भंवर सिंह यांना फोन करून वेतनाची थकबाकी देण्याची मागणी केली. त्यावर कंत्राटदार भंवर यांनी त्यांना आपल्या मुलासह बदनोरला येण्यास सांगितले, असे या महिलेचे म्हणणे आहे.

कंत्राटदार भंवर सिंह यांच्या आश्वासनावर कोणाकडून तीनशे रुपये उसने घेतल्यानंतर आशा तिच्या आजारी मुलासह बदनोरला आल्याचे सांगितले जाते. पैशाअभावी ती एकटी आली आणि तिचा पती गोमसिंह रावत येऊ शकला नाही कारण तिच्याकडे फक्त तीनशे रुपये होते, जे एका माणसाचे भाडे होते. आशाला आशा होती की तिला कंत्राटदार भंवर सिंग कडून तिचे योग्य वेतन मिळेल आणि ती एका चांगल्या डॉक्टरांनी तिच्या आजारी मुलावर औषधोपचार करून तिच्या गावी परत येईल, पण कंत्राटदाराने पैसे दिले नाहीत असा  तिचा आरोप आहे.

अखेर तिचा मुलगा तिच्या मांडीवरच  मरण पावला…

एकीकडे  हि मजबूर आई आजारी बाळाला सावरत वारंवार कंत्राटदाराला फोन करत राहिली, त्यावर तो  ठेकेदार ‘पैसे घेऊन लवकर पोहोचतो ‘ एवढेच सांगत राहिला तर दुसरीकडे  मुलाची प्रकृती खालावत राहिली आणि आईची नजर  ठेकेदाराला शोधत राहिली पण  ठेकेदार तिच्यापर्यंत  पोहोचलाच  नाही, अखेर तिच्या बाळाने तिच्या कुशीतच  जीव सोडला. आता तर या  आईकडे  गावाकडे परतण्यासाठी भाड्याचे पैसेही शिल्लक नव्हते जेणेकरून ती आपल्या घरी परत जाऊ शकेल. मुलांना हातात धरून ती  रडत राहिली.

दरम्यान गावातील लोकांना जेव्हा महिलेच्या वेदना कळल्या तेव्हा त्यांनी पोलिसांनाही कळवले, परंतु पोलिसांनी घटनास्थळी येणे आवश्यक मानले नाही. उलट पोलीस ठाण्याचे प्रभारी विनोद मीणा यांनी गावकऱ्यांना सांगितले की, हे काम पोलिसांचे नाही, पैसे गोळा करा आणि महिलेला गावात घेऊन जा.या नंतर गोविंद पुरी, इद्रिश, भागचंद सोनी, सुखदेव माळी, इस्लाम मोहम्मद या  बदनोर गावातील तरुणांनी वर्गणी जमा करून तीन हजार रुपयांची व्यवस्था केली आणि महिलेचा आणि तिच्या मुलाचा मृतदेह पाली जिल्ह्यातील तिच्या जोजावर या गावात वाहनात पाठवण्याची व्यवस्था केली.

 

#MahaClassified | #Advertisement | #MahanayakOnline

Join Facebook page

https://www.facebook.com/Swara-Financial-Servises-175291287938494/

टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय?
आयुर्विम्याचे दोन प्रकार आहेत. एक म्हणजे टर्म इन्शुरन्स आणि दुसरा कायमस्वरुपी विमा. पैकी टर्म इन्शुरन्समध्ये ठरलेल्या मुदतीपर्यंत तुम्हाला हप्ते भरायचे असतात.

पैसे तुमच्या पश्चात तुमच्या नॉमिनीला मिळतात. थोडक्यात तुमच्या नंतर तुमच्यावर अवलंबून लोकांची आर्थिक काळजी घेणारा हा इन्शुरन्स आहे.

पण, मुदतीनंतर तुम्ही जिवंत असाल तर मात्र तुम्हाला लाभ मिळत नाही. हाच इतर आयुर्विमा आणि टर्म इन्शुरन्सचा फरक आहे.

जाणून घेऊ या टर्म इन्श्युरन्स विषयी.

टर्म इन्शुरन्सची गरज काय?

टर्म इन्शुरन्स हे एकच माध्यम आहे जे आपल्या सर्व आर्थिक जबाबदाऱ्या पूर्ण करू शकतं.

“घरातली कर्ती व्यक्ती आपल्या नोकरीच्या काळात कुटुंबीयांच्या सर्व आर्थिक गरजा भागवत असते. शास्त्रीय परिभाषेत या जबाबदारीची मोजदाद मानवी जीवन मूल्यामध्ये होत असते”

“घरातल्या सर्वांच्या आर्थिक गरजा लक्षात घेतल्या तर अशा व्यक्तीचं जीवन मूल्य हे दीड-दोन कोटींच्या घरात जातं. आणि मिळकत कमी असो किंवा जास्त, इतक्या रकमेची शाश्वती देणारा एकमेव उपलब्ध पर्याय आहे टर्म इन्शुरन्सचा.”

“कमी हप्त्यात मोठा फायदा इथं मिळत असतो. त्यासाठी हा इन्श्युरन्स महत्त्वाचा आहे,”

इन्शुरन्स उचलतो आर्थिक जबाबदारी

अलीकडे शहर असो किंवा ग्रामीण भाग. जवळ जवळ प्रत्येकावर गृहकर्ज असतं. त्यासाठी टर्म इन्शुरन्स खूप मोलाचा आहे. कर्जाची परतफेड ही मोठी आर्थिक जबाबदारी आहे. काही लाखांत किंवा कधी कधी कोटींमध्ये ही कर्जाची रक्कम असते.
दुर्दैवाने कमावत्या व्यक्तीचा मृत्यू कर्ज फेडण्यापूर्वीच झाला तर? ही कल्पना भयावह आहे. कारण, हा भार आता त्यांच्या नॉमिनीला उचलावा लागणार आहे.
“पण, टर्म इन्शुरन्स एकरकमी पैसे देत असल्यामुळे तुम्ही गेल्यानंतरही ही जबाबदारी इन्शुरन्स घेतो,” बने यांनी टर्म इन्श्युरन्सचा आणखी एक फायदा सांगितला.

टर्म इन्शुरन्स किती रकमेचा हवा यावरही त्यांनी शास्त्रीय दृष्टिकोन विषद केला. “एक पद्धत आहे ज्यात तुम्ही किती वर्षं नोकरी करणार आहात हे महत्त्वाचं ठरतं. त्या काळात तुम्ही जमा केलेली रक्कम आणि पुढच्या आर्थिक गरजा लक्षात घेऊन विम्याची रक्कम ठरवणं ही ती पद्धत.”
टर्म इन्शुरन्सची वैशिष्ट्यं
टर्म इन्शुरन्सचं महत्त्व आपण समजून घेतलं. आता बघू या त्याची वैशिष्ट्यं

टर्म इन्श्युरन्सचा हप्ता तुलनेनं अगदी कमी असतो.
कमी हप्त्यात विमा संरक्षण मात्र तगडं मिळतं. अर्थात मुदतीनंतर तुम्ही जीवंत असाल तर लाभ मात्र मिळत नाही.
ज्याच्या नावावर टर्म इन्श्युरन्स आहे, त्याच्या मृत्यूनंतर नॉमिनीला विम्याची पूर्ण रक्कम मिळते
काही टर्म प्लानबरोबरच अतिरिक्त फायदे(ज्यांना रायडर बेनिफिट म्हणतात) मिळत असतात. उदा. थोडा जास्त हप्ता भरलात तर आरोग्य विम्याचे काही फायदे मिळू शकतात.
हे इन्श्युरन्स देणाऱ्या कंपनीवर अवलंबून आहे
मुदत पूर्ण होईपर्यंत हप्ता एकच राहतो. तो बदलत नाही
टर्म इन्शुरन्सबद्दल हे माहीत आहे का?
टर्म इन्शुरन्समुळे पैसे वाढत नाहीत. हे गुंतवणुकीचं साधन नाही. त्यातून तुमच्या हयातीत तुम्हाला पैसा मिळत नाही. मात्र तुमच्या पश्चात तुमच्या कुटुंबाच्या गरजा पूर्ण होतात.

म्हणून हा इन्श्युरन्स कमावत्या व्यक्तीच्या नावे घेतला जातो.

वाढत्या वयाबरोबर टर्म इन्शुरन्सचा प्रीमिअम वाढत जातो. जशी मुदत संपल्यावर तुम्हाला जिवंत असताना लाभ मिळत नाही, तसंच या विम्यावर तुम्हाला कर्जाची उचलही करता येत नाही.
चला मग आजच आपण आपला टर्म विमा काढून घेऊ आणि आपल्या सोबत आपल्या परिवाराची काळजी घेऊ.

Contact
Swara Financial Services
Vishal Kharat
Insurance & Investment Advisor
Mob.- 9421911143

News Update on one click
http://mahanayakonline.com

Like | share | subscribe
https://youtube.com/c/MahanayakOnline

For current updates join
https://chat.whatsapp.com/KHZm2husxzD6XiBY0eBBnZ

📢 जाहिरातीसाठी संपर्क -9028150765 / 9421671520

Leave a Reply

आपलं सरकार