CoronaIndiaUpdate : देशातील कोरोनाबाधितांच्या संख्येत घट

Advertisements
Advertisements
Spread the love

नवी दिल्ली :  केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने  दिलेल्या माहितीनुसार, देशात सोमवारी  ३ लाख २९ हजार ९४२ करोनाबाधित रुग्ण आढळले आहेत तर याच २४ तासांत तब्बल ३ लाख ५६ हजार ०८२ रुग्णांना रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. एका दिवसात ३८७६ रुग्णांना आपले प्राण गमवावे लागले आहेत. दरम्यान देशातील एकूण करोनाबाधित रुग्णांची संख्या २ कोटी २९ लाख ९२ हजार ५१७ वर पोहचलीय. तर आतापर्यंत देशात एकूण २ लाख ४९ हजार ९९२ नागरिकांनी कोरोनामुळे आपले प्राण गमावले आहेत. मात्र, देशात आत्तापर्यंत १ कोटी ९० लाख २७ हजार ३०४ रुग्ण कोरोनावर मात करण्यात यशस्वी ठरलेत. देशात सध्या ३७ लाख १५ हजार २२१ रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत.

Advertisements

एकूण करोना संक्रमित रुग्णांची संख्या : २ कोटी २९ लाख ९२ हजार ५१७

Advertisements
Advertisements

एकूण बरे झालेली रुग्णसंख्या : १ कोटी ९० लाख २७ हजार ३०४

उपचार सुरू : ३७ लाख १५ हजार २२१

एकूण मृत्यू : २ लाख ४९ हजार ९९२

करोना लसीचे डोस दिले गेले : १७ कोटी २७ लाख १० हजार ०६६

दरम्यान देशात सुरु असलेल्या लसीकरण मोहिमेदरम्यान आतापर्यंत एकूण १७ कोटी २७ लाख १० हजार ०६६ लसीचे डोस देण्यात आले आहेत. यातील २५ लाख ०३ हजार ७५६ लसीचे डोस सोमवारी देण्यात आले. भारतीय वैद्यकीय संशोधन परिषदेने  (ICMR)दिलेल्या माहितीनुसार, १० मे २०२१ पर्यंत देशात एकूण ३० कोटी ५६ लाख ०० हजार १८७ नमुन्यांची तपासणी करण्यात आलीय. यातील १८ लाख ५० हजार ११० नमुन्यांची करोना चाचणी कालच्या एकाच दिवसात अर्थात सोमवारी करण्यात आली.

आपलं सरकार