Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

#LIVE | MahanayakCurrentNewsUpdate : लोकसभेत जम्मू-काश्मीर पुनर्गठन (दुरुस्ती) विधेयक, २०२१ मंजूर

Spread the love

केंव्हाही आणि कुठेही फक्त एका क्लिक वर जाणून घ्या दिवसभरातील ताज्या आणि महत्त्वाचे घडामोडी.

लोकसभा 4 मार्च 2021 पर्यंत स्थगित

#MahanaykOnline | #CurrentUpdate
• Watch Loksabha Live update
Like | Share| Subscribe

लोकसभेने जम्मू-काश्मीर पुनर्गठन (दुरुस्ती) विधेयक, २०२१ मंजूर केले

जम्मू-काश्मीर आणि लडाखचे राजकारण करू नका. जर तुम्हाला राजकीय लढा हवा असेल तर रिंगमध्ये या स्पर्धा करू. कोणीही घाबरत नाही. जम्मू-काश्मीर हा आपल्या देशाचा एक संवेदनशील भाग आहे.ते दुखावले गेले आहेत आहेत, त्यांना शंका आहे.

तुमच्या चार पिढ्यांनी केलेली कामे आम्ही दीड वर्षात केली: अमित शाह

जम्मू-काश्मीरमधील 100% लोकांना घरात वीज देण्याचे उद्दिष्ट आम्ही साध्य केले आहे. 7० वर्षांपासून 3,57,405 लोकांना वीज मिळाली नव्हती, त्यांना १७ महिन्यांत वीज दिली गेली. अमित शाह

निवडणुकीत (डीडीसी) फसवणूक किंवा अशांतता होती असे कोणीही म्हणू शकत नाही, असे प्रतिस्पर्धीसुद्धा म्हणू शकत नाहीत. प्रत्येकाने निर्भिडपणे आणि शांततेने मतदान केले. पंचायत निवडणुकीत 51% मतदान झाले.

मनीष भाई (मनीष तिवारी), कॉंग्रेसचे दिवस आठवा. हजारो लोक मारले गेले, कर्फ्यू लादला गेला. डेटाच्या आधारे स्थिती समजून निर्णय घेतले. काश्मीरमधील शांतता ही एक मोठी गोष्ट आहे. मला अशांततेचे दिवस आठवायचे नाहीत. तो दिसव परत येणार नाही कारण आता आमचे सरकार आहे: अमित शाह

मी या सभागृहात म्हटले आहे आणि पुन्हा म्हणतो की या विधेयकाला जम्मू आणि काश्मीरच्या राज्यत्वाशी काही देणे-घेणे नाही. जम्मू-काश्मीरला योग्य वेळी राज्यत्व देण्यात येईल: अमित शाह

अनेक खासदार म्हणाले की जम्मू-काश्मीर पुनर्गठन (दुरुस्ती) विधेयक २०२1 आणणे म्हणजे जम्मू-काश्मीरला राज्यत्व मिळणार नाही. मी विधेयक चालवित आहे, मी ते आणले आहे. मी हेतू स्पष्ट केले आहेत. जम्मू आणि काश्मीर यांना राज्यत्व मिळणार नाही असे कुठेही लिहिले नाही. आपण कोठून निष्कर्ष काढता ?: अमित शाह

कलम  370 रद्द केल्याच्या आश्वासनांबद्दल आपण काय केले, असे आम्हाला विचारले गेले. ते रद्द करून  १७  महिने झाले आहेत तुम्ही असे प्रश्न विचारात आहात. आपण ७० वर्षे काय केले याचा हिशोब आणला  का? आपण चांगले काम केले असते तर आम्हाला विचारण्याची आवश्यकता नसती : अमित शाह

अजित डोभाल दहशतवादी संघटनांच्या टार्गेटवर ; पाकिस्तानच्या कटाचा खळबळजनक खुलासा

अजित डोभाल दहशतवादी संघटनांच्या टार्गेटवर ; पाकिस्तानच्या कटाचा खळबळजनक खुलासा

#Maharashtra : पालघर जिल्ह्यातील तारापूर शहरात एका केमिकल फॅक्टरीत आग लागली आहे. घटनास्थळी अग्निशामक दलाच्या पाच गाड्या पोहचल्या आहेत.

यापूर्वी काँग्रेस कृषी कायद्याचे समर्थन करत होते ते आता बदलले आहे. शेतकर्‍यांना इतके ज्ञान देणारी कॉंग्रेस अनेक राज्यांमध्ये निवडणुका जिंकण्यासाठी म्हणत होती की ते कृषी कर्ज देतील पण हे मध्य प्रदेशात लागू करण्यात आले नाही. कॉंग्रेसने मते घेतली आणि शेतकऱ्यांची दिशाभूल केली. राजस्थान, मध्य प्रदेश आणि छत्तीसगडमध्ये कॉंग्रेसने कर्ज माफ केले नाही. यावर कॉंग्रेसने निवेदन द्यावे अशी अपेक्षा होती, पण तसे झाले नाही. अशी अपेक्षा होती की कॉंग्रेस सरकार पंजाबमधील शेतकऱ्यांना थोडा दिलासा देईल, पण तसे झाले नाही. अशी अपेक्षा होती की आमच्या तीन कायद्यांमधून किमान एक मुद्दा कडून हे शेतकऱ्यांना नुकसान करतील असे सांगतीले, पण तसे झाले नाही. कॉंग्रेस असे म्हणू शकली असती की हमारे दो जवईला जमीन परत देण्याचे आदेश देऊन आलो आहोत पण त्यांनी तसेही केले नाही. तिन्ही कृषी कायदे लागू झाल्यानंतर एपीएमसी देशभरात कोठेही बंद करण्यात आले नाही. तुम्ही हे सिद्ध करून दाखवा या कायद्यामुळे एपीएमसी मंडी बंद झाली आहे. एपीएमसीची रचना वाढविण्यासाठी आम्ही राज्यांना निधीही देत ​​आहोत.

प्रश्न असा होता की तुम्ही शेतीचे बजेट 10 हजार कोटींनी का कमी केले? तुम्हाला शेतकर्‍यांची चिंता नाही? पंतप्रधान किसान सन्मान योजना लागू झाल्यापासून  10.75 कोटी शेतकर्‍यांच्या बँक खात्यात 1.15 लाख कोटी जमा करण्यात  आले – निर्मला सीतारमण.

अमित शहा यांच्या अध्यक्षतेखाली उच्चस्तरीय समितीने पूर / चक्रीवादळाने ग्रस्त आंध्र प्रदेश, बिहार, तामिळनाडू, पुडुचेरी आणि खासदार यांना राष्ट्रीय आपत्ती निवारण निधी अंतर्गत  3,113.05 कोटी रुपये मंजूर केले आहे.

#MadhyaPradesh  | मंडला जिल्ह्यातील मोतीनाला पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत लालपूर गावात काल रात्री सुरक्षा दलांशी रात्री झालेल्या चकमकीत दोन नक्षलवादी, एक महिला आणि पुरुष ठार झाले: यशपालसिंग राजपूत (एसपी), मंडलातील पोलिस अधीक्षक

आमचे मित्र कोण आहेत? आमचे मित्र या देशातील सामान्य जनता आहे… ‘हम २ हमारे २’ म्हणजे आम्ही २ लोक पार्टीची काळजी घेत आहोत आणि इतर २ लोक आहेत ज्यांची काळजी घ्यावी लागेल, मुलगी आणि जावई त्यांची काळजी घेतील. आम्ही ते करत नाही. 50 लाख रस्ता व्यापाऱ्यांना एका वर्षासाठी 10,000 रुपये दिले जातात. ते कोणाचे मित्र नाहीत. जे लोकं आमच्यावर सतत मित्रांसोबत व्यवहार केल्याचा आरोप करत – स्वानिधी योजनेचा लाभ कोणत्याही मित्राला झालेला नाही. काही पक्षांच्या शासित राज्यांत जवायला जमीन मिळते…

मी ठामपणे सांगेन की पाणी आणि स्वच्छता, मूलभूत आरोग्या हे कमी झाले नाहीत..

हे बजेट धोरणांवर आधारित आहे. आम्ही अर्थव्यवस्था उघडली आणि बर्‍याच सुधारणा केल्या. भाजपाचा सतत भारत, भारतीय व्यवसाय आणि अर्थव्यवस्था यावर विश्वास होता. हे जनसंघापासून सुरू आहे. भारतीय उद्योजकांना आम्ही हा सन्मान देण्याचा अधिकार दिला आहे.

भारतीय उद्योजक कौशल्ये, भारतीय व्यवस्थापकीय कौशल्ये, भारतीय व्यापार कौशल्ये, भारतीय व्यवसाय कौशल्ये, भारतीय तरुण, भाजपाला जाणतेवर पूर्ण विश्वास आहे

आज सकाळी 10 वाजता अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण लोकसभेत अर्थसंकल्पीय चर्चेतील प्रश्नांचे उत्तर देणार.

ग्रेटर नोएडा: धुक्यामुळे दृश्यमानता कमी झाल्यामुळे यमुना एक्सप्रेस वेवर कमीतकमी 6 वाहने एकमेकांना धडकली. सुमारे 12 जण जखमी झाले असून त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहेत.

 

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!