Welcome to   Click to listen highlighted text! Welcome to

मुंबई विद्यापीठाच्या अ‍ॅकॅडमी आॅफ थिएटर आर्ट्सचा वसंत नाट्योत्सव

Spread the love

मुंबई विद्यापीठाच्या अ‍ॅकॅडमी आॅफ थिएटर आर्ट्स आणि नवी दिल्लीच्या संगीत नाटक अकादमी यांच्या संयुक्त विद्यमाने ११ वा राष्ट्रीय वसंत नाट्योत्सव मुंबई विद्यापीठाच्या सांताक्रुझ विद्यानगरीत रंगणार आहे. २ मार्च ते १० मार्च दरम्यान रंगणा-या या नाट्योत्सवाचे उद्घाटन २ मार्चला सायंकाळी ६.३० वाजता राज्यमंत्री रविंद्र वायकर यांच्या हस्ते होईल. ज्येष्ठ दिग्दर्शक डॉ.जब्बार पटेल आणि ज्येष्ठ अभिनेत्री हिमानी शिवपुरी या नाट्योत्सवाचे प्रमुख अतिथी असतील. नाट्यप्रेमींसाठी खऱ्या अर्थाने हा उत्सव म्हणजे मनोरंजनाची पर्वणी असणार आहे. या नाट्योत्सवात देशभरातील वेगवेगळ्या भाषांमधील तब्बल १५ नाटकांचे प्रयोग होणार आहेत. उद्धाटन समारंभानंतर अकॅडमी ऑफ थिएटर आर्ट्सचे विद्यार्थी डॉ. मगेंश बनसोड लिखित आणि दिग्दर्शित ‘निशाणी डावा आंगठा’ या नाटकाचा प्रयोग होणार आहे.
विशेष म्हणजे, हरिष ईथापे दिग्दर्शित ‘तेरव’ या नाटकाचा प्रयोगही ४ मार्चला या नाट्योत्सवात होणार आहे. आत्महत्येचा मार्ग पत्करलेल्या शेतकऱ्यांच्या परिवारातील विधवा, त्या शेतकऱ्यांच्या मुली या नाटकात अभिनय करणार आहेत.

आपलं सरकार

Click to listen highlighted text!